THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Mời các bạn sinh viên tham gia "Ngày hội đổi sách"

Họ tên
    Thu Thúy
    Đang ở
    Bình Tân, HCM
    Thanks
    515

Mặc định Mời các bạn sinh viên tham gia "Ngày hội đổi sách"

Mời các bạn SV tham gia "Ngày hội đổi sách" do Nhóm hỗ trợ SV khoa TCDN - SSG thực hiện
    06.01.2011 14:08

Chương trình bắt đầu nhận sách của tất cả các bạn các bạn tại ĐẠI SẢNH CƠ SỞ B từ ngày 05/01/2011 đến 15/01/2011.

“Sách mở ra trước mắt tôi những chân trời mới”

Câu nói ấy của M.Gorki đã hàm chứa một sức mạnh kỳ diệu của sách. Đọc sách, yêu sách ta không chỉ tăng thêm hiểu biết, tri thức mà còn tăng thêm giá trị và sức mạnh bản thân, đúng là chân trời mở rộng không chỉ trước mắt ta mà còn cả trong tâm hồn, nhân cách, con người chúng ta... Con người luôn khát khao khám phá, khát khao chinh phục tri thức, thế nhưng mỗi quyển sách lại chỉ là một khoảng trời nhỏ bé trong vô vàn những chân trời tri thức mênh mông bất tận của nhân loại. Vậy, chúng ta phải làm gì để khám phá “những chân trời mới” đang mở rộng trước mắt ta?

Bạn có biết, người phương Tây có một nền “văn hoá đọc” rất hay, họ mang theo sách và đọc mọi lúc, mọi nơi, kể cả khi đi du lịch, trên máy bay, xe bus... Và trong những cuộc hành trình ấy họ tặng sách, đổi sách cho nhau, không phải là vì những quyển sách đó không còn giá trị đối với họ nữa, mà vì họ yêu sách, yêu đọc sách và họ muốn chia sẻ niềm say mê đó cho nhau. Vậy liệu chúng ta có nên học hỏi thói quen đó của họ không? Và liệu chúng ta có thể hình thành nên một nền “văn hoá đọc” ngay tại ngôi trường UEH của chúng ta hay không?

Chúng tôi tin là có!

Chính vì vậy, chúng tôi- Nhóm Hỗ Trợ Sinh Viên – SSG sẽ mang đến cho các bạn cơ hội để làm điều đó, thông qua chương trình “Ngày hội đổi sách” :

J Bạn là những “đàn anh, đàn chị” dễ thương, tốt bụng ^^, và bạn có những quyển giáo trình, những quyển sách rất hay đã học xong và muốn “truyền lại bí kíp” cho đàn em?

J Bạn sắp bước vào một học kỳ mới? và muốn tìm được những quyển sách hay? với chi phí thấp nhất? Nhưng vẫn chưa biết tìm ở nơi đâu????

J Bạn có những quyển sách “vứt lăn lóc” trong góc nhà? Nhưng biết đâu có thể đó lại là niềm mơ ước của ai đó ?

J Bạn yêu thích một quyển sách nào đó nhưng lại không có cơ hội sở hữu nó? Hay là bạn đang tìm kiếm một quyển sách đã xuất bản từ lâu mà nay không còn trên thị trường nữa?

J Bạn vừa đọc xong một quyển sách “vô giá” và muốn chia sẻ nó cùng những cảm nhận của bạn với tất cả mọi người, hy vọng tìm được người đồng cảm?

J Hay, chỉ với một lý do đơn giản, bạn là người yêu sách, là người yêu đọc sách?và bạn muốn đọc sách hoàn toàn miễn phí ^^

Bạn có tin rằng “Ngày hội đổi sách” của chúng tôi sẽ trả lời được tất cả những câu hỏi đó không? Chúng tôi tin là có, còn bạn thì sao?

Một quyển sách trở thành “vô giá” khi nội dung của nó làm bạn nhớ mãi, và còn gì cao cả hơn khi bạn mở lòng chia sẻ nó với người khác- những người mà bạn chưa hề quen biết!

Hãy trao đi những cảm nhận của mình qua những trang sách để tìm thấy những tâm hồn đồng điệu!

Hãy tham gia cùng chúng tôi để biết rằng mỗi quyển sách là một niềm vui khi được trao đi và nhận lại!

Vậy thì, bạn còn chần chừ gì nữa, hãy để quyển sách của bạn bắt đầu cuộc hành trình với chúng tôi nhé!

Chương trình bắt đầu nhận sách của tất cả các bạn các bạn tại ĐẠI SẢNH CƠ SỞ B từ ngày 05/01/2011 đến 15/01/2011.

VÀ ĐỪNG QUÊN ĐẾN VỚI “NGÀY HỘI ĐỔI SÁCH” ĐỂ TÌM THẤY NHỮNG QUYỂN SÁCH MÀ MÌNH YÊU THÍCH VÀO LÚC 9H00 NGÀY 17/01/2011!

Xem thông tin chi tiết về chương trình tại hotrosv.com và tại bàn đăng ký của chương trình tại ĐẠI SẢNH CƠ SỞ B.

Nhóm hỗ trợ sinh viên - SSG

Nguồn: http://youth.ueh.edu.vn