THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 14, ngày 23/05/2017

Họ tên
    Ninh Tiến Đạt
    Thanks
    4

Mặc định Tờ bài hát số 14, ngày 23/05/2017

MÙA HÈ YÊU THƯƠNG
    Quốc An

Ngày tháng trôi qua mau cho lòng thêm nuối tiếc, một thời mộng mơ đã qua. Còn đâu nữa bóng dáng dịu dàng, tà áo trắng thướt tha sân trường. Sẽ không còn những khi bâng khuâng, nghe hè về trống vắng, phượng buồn ngập tràn lối đi. Giọt nước mắt rớt khẽ bờ mi, làn môi thắm chứa chan nỗi niềm, luyến lưu ngày cách xa.
    Từng chiều qua đây, ngập ngừng vu vơ, chìm vào trong nỗi nhớ. Nhớ rồi quên, bao năm tháng dịu êm, giờ chỉ là dĩ vãng. Mùa hè ơi sao đến vội vàng, chia tay nhé bạn thân và từ biệt mái trường.

BIÊN GIỚI MÙA HÈ XANH
    Nguyễn Văn Hiên

Về Lộc Ninh, Bù Đốp hôm nay, mùa hè xanh thắm tươi nụ cười. (Ở dân thương, làm dân tin, đi dân nhớ bạn ơi). Rừng cao su xanh ngát miền quê, nhưng nhiều nơi còn nhiều gian khó. (Khó khăn nề chi lòng ta). Có tiếng hát sinh viên tình nguyện, mang trong tim ước mơ tuổi xuân. Xây những công trình mới, vui cùng em thơ, giữa mùa hè xanh. Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh (x2).
    Lộc Hiệp ơi! Lộc Phú, Lộc An. Thiện Hưng, Tân Tiến, Tân Thành ơi! (Ở dân thương, làm dân tin, đi dân nhớ bạn ơi). Về nơi đây nhớ Phước Thiện ơi! Thanh Bình, Thanh Hòa cùng Hưng Phước. (Khó khăn nề chi lòng ta). Nhớ tiếng hát sinh viên tình nguyện, ta chung tay xây đắp ngày mai. Xây những công trình mới, vui cùng em thơ, giữa mùa hè xanh. Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh (x2).

MONG ƯỚC KỶ NIỆM XƯA
    Nguyễn Xuân Phương
    Thời gian trôi qua mau, chỉ còn lại những kỷ niệm. Kỷ niệm thân yêu ơi, sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô. Bạn bè mến thương ơi, sẽ còn nhớ những lúc giận hờn. Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha. Nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa.
    Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào. Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi. Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi. Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười. Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.
    ĐK: Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại. Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng, sẽ còn mãi trong tim mọi người, để tình yêu ước mơ mãi không phai.
    Nếu có ước muốn trong cuộc đời này. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại. Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm. Để nụ cười còn mãi, lắng trên hàng mi, trên bờ môi và trong những kỷ niệm xưa.

HÀNH TRÌNH NỐI VÒNG TAY LỚN

Nguyễn Văn Hiên

Lên rừng xuống biển, tuổi thanh xuân như chim tung bay đến với núi rừng hay hải đảo xa. Một trái tim tình nguyện, một dòng máu quê hương. Đâu cần là thanh niên có, đâu khó có thanh niên.
    ĐK: Nối vòng tay lớn, Bắc-Trung-Nam anh em một nhà. Nối vòng tay lớn cuộc hành trình tuổi xuân chúng ta.

HÀNH KHÚC SINH VIÊN VIỆT NAM
    Vũ Hoàng

Với sức trẻ đôi mươi đường xa không ngại. Những chân trời kiến thức thôi thúc là đây. Bên giảng đường thân thương ngày đêm miệt mài. Đi khơi nguồn sáng tạo vươn tới những tầm cao.
    Thắp sáng Mùa hè xanh tuổi xuân tình nguyện. Nối nhịp cầu quê hương son sắc hồng chuyên. Giữa nhịp đời sinh sôi rèn đức luyện tài. Ôi tự hào biết mấy trái tim thời đại.
    ĐK: Sinh viên Việt Nam sinh viên Việt Nam. Như những cánh chim tung bay tiến quân vào khoa học. Cho ánh mắt sáng long lanh khát khao về tương lai. Bên nhau kề vai chung tay dựng xây. Cùng tiến bước trên đường ra phía trước. Vì đất nước đẹp giàu như mơ ước. Có chúng tôi sinh viên Việt Nam.

SÁT CÁNH BÊN NHAU
    Sỹ Luân

Tình yêu sẽ luôn luôn còn mãi. Tình bạn sẽ luôn luôn còn hoài. Để ta sẽ mãi mãi khắc ghi một thời thơ ấu dấu yêu. Một điều ước tuy thật nhỏ bé, ta sẽ ước có nhau suốt đời. Tình bạn sẽ mãi mãi không phai, không phai bạn ơi.
    Hãy nắm tay nhau bạn ơi bạn ơi. Để cho những ước mơ bay thật xa. Hãy nắm tay nhau bạn ơi bạn ơi. Để cho ta mãi luôn luôn gần nhau. Hãy hát lên đi bạn ơi bạn ơi. Để nụ cười sẽ luôn trên bờ môi. Hãy hát lên đi bạn ơi bạn ơi. Để cho cuộc sống thêm bao niềm vui.
    Dù mai có nhọc nhằn, có những gian nan. Và cũng có giận hờn với những mưu toan. Bạn hiền ơi hãy vững tin cùng nhau vượt qua điều đó. Và trên bước đường đời sẽ thấy vui hơn. Vì ta có bạn bè sát cánh bên nhau. Cùng nhau vượt qua ngàn cơn bão tố phong ba.
    ĐK: Tình yêu sẽ luôn luôn còn mãi.Tình bạn sẽ luôn luôn còn hoài. Để ta sẽ mãi mãi khắc ghi một thời thơ ấu dấu yêu. Một điều ước tuy thật nhỏ bé, ta sẽ ước có nhau suốt đời. Tình bạn sẽ mãi mãi không phai, không phai bạn ơi.
    Tay trong tay nào ta cùng vui ta cùng ca hát. Tay trong tay nào ta cùng vui ta cùng quay đều. Tay trong tay nào ta cùng vui theo nhịp chân bước hấy hây hầy...

HÁT TỪ BÙ GIA MẬP

Nguyễn Văn Hiên

Về Bù Gia Mập hôm nay áo màu xanh sinh viên tình nguyện. Cùng nhau góp sức chung tay giúp bà con đang còn nghèo đói.
    ĐK: Cất tiếng hát ước mơ hồng trên công trình thanh niên. Vẫn giữ mãi bao nghĩa tình có bao giờ nhạt phai. Ánh mắt ấy sao quên được sáng lên niềm mơ ước. Vẫn nhớ mãi bao kỷ niệm nhớ sao mùa hè xanh.
    Huyện mình như mảnh trăng non, vẫn còn đây bao nhiêu nhọc nhằn. Miền biên giới dẫu xa xôi giúp đàn em thơ cùng vượt khó.