ƯỚC MƠ TÌNH MẸ

Bảo Phúc

Tuổi thơ xanh ngát mộng mơ. Mẹ tựa cô tiên đến đây. Mẹ dạy cho con bao điều hay. Con nhớ không quên ngày ấy. Nhớ mãi những câu dạy dỗ. Ánh mắt thiết tha trìu mến. Những khi con trên vai mẹ yêu. Dịu dàng thân thương biết mấy.
ĐK: Mẹ mong con lớn thật ngoan. Đường đời thênh thang bước đi. Lòng con ghi nhớ không thể quên. Năm tháng vui bên mẹ hiền. Mẹ như cánh én mùa xuân.Dập dìu trên bao ước mơ. Giờ con khôn lớn trong tình thương. Tươi sáng trên môi nụ cười.
Tuổi thơ ôi rất hồn nhiên. Mẹ hiền bên con sớm khuya. Thường kể con nghe câu chuyện xưa. Thơ ấu không quên mẹ hỡi. Nhớ mãi những câu dạy dỗ. Nhớ lúc chơi đùa ngoài kho. Những lúc con đang trong vòng tay. Mẹ hiền ôi vui biết mấy.
ĐK: … Tươi sáng ước mơ tình mẹ.
=> Đây chính là bài hát trong quảng cáo P/S đó

MÙA HÈ XANH VẪY GỌI

Huy Cường

Mùa hè trên quê hương tôi. Nghe rộn vang bao bước chân tình nguyện. Về những miền quê xa xôi. Cho đồng xanh vang đầy tiếng hát. Mùa hè trên quê hương tôi. Ôi đẹp sao áo xanh tình nguyện.Về những miền quê xa xôi. Cho cuộc đời còn mãi thêm xanh.
Bạn ơi, bạn ơi, bạn ơi nhanh lên. Mùa hè xanh thôi thúc ta lên đường. Bạn ơi bạn ơi bạn ơi nhanh lên. Mùa hè xanh trong trái tim ta. Bạn ơi, bạn ơi, bạn ơi nhanh lên. Mùa hè xanh thôi thúc ta lên đường. Bạn ơi bạn ơi, bạn ơi nhanh lên. Mùa hè xanh trong trái tim ta.

TÌNH CA TUỒI TRẺ
Tôn Thất Lập

Bài tình ca đầu tiên ra đời trên biên giới. Bản tình ca em hát cho anh bên dòng kênh xanh. Trời mây trong xanh và mắt em xanh. Tiếng hát ta làm vui cuộc đời. Có chúng tôi dựng xây cuộc đời. ĐK: Na na ná nà ná na nà, na ná nà ná na. Lúc đất nước còn khó khăn là thanh niên ta xung phong. Tinh tinh tính tình tính tinh tình tinh tính tình tính tinh. Lúc Tổ quốc cần chúng ta là thanh niên ta sẵn sàng.
Còn gì vui đẹp hơn con đường ra phía trước. Triệu bàn chân bước đi lên dưới bóng cờ Đảng quang vinh. Hờn căm trong tim, giặc phá biên cương. Hãy giữ yên màu xanh cho cuộc đời. Có chúng tôi cầm súng giữ cuộc đời. ĐK :…

EM ĐANG CÒN NHỎ

Em đang còn nhỏ không được đánh phấn. Hư cái môi cái mặt, có hại làn da. Mẹ mắng nè, mẹ la nè. Bạn chúng chê cười.
Em đang còn nhỏ không được hút thuốc. Hư lá gan lá phổi, có hại thần kinh. Bị óc nè, bị tim nè. Miệng nói hôi rình.
=> Các bạn nên học thuộc bài này, và cả động tác nữa. Bài này có thể giúp cho các bạn rất nhiều khi sinh hoạt thiếu nhi đó.

RẠNG NGỜI ÁO XANH

Mặc Tuấn

Lấp lánh bên đời đẹp màu áo xanh. Tiếng hát yêu đời lời ca nước non. Thắp sáng trong đời rạng ngời áo xanh. Đốt cháy tim mình nhuộm màu nắng sương.
Vì đời mình đầy nhựa sống. Xin dâng hiến cho đời đi xây đắp quê hương. Vì đời mình đầy nhựa sống. Luôn đi tới tương lai trên thành phố anh hùng.
Khắp chốn quê nhà đẹp màu nắng xanh. Tiếng hát không ngừng vì yêu nước non. Thắp sáng tim người một thời tuổi xuân. Giữ mãi môi cười rạng ngời áo xanh.

TIẾNG CHÀY TRÊN SÓC BOM BO

Xuân Hồng

Lửa bập bùng. Tiếng chày khua.Cắc cum cụp cum, cum cụp cum, cum cụp cum, cắc cum cum cụp cum… Đuốc lồ ô bập bùng bên ánh lửa, sóc Bom Bo rộn rã tiếng chày khua. Bồng con ra võng để đòng đưa, giã gạo ban đêm vì ngày bận làm mùa. Cách mạng cần gạo nhiều để đánh Mỹ, sóc Bom Bo sẵn có cối chày đây. Người Bom Bo sẵn có đôi bàn tay với tình yêu nước và thù giặc ngày ngày.
Ê! Còn nhớ ngày xưa. Người dân Bom Bo cái bụng không no, khố chăn chẳng lành. Ê! Được sống tự do. Cơm áo lành no, dân làng Bom bo, nhớ ơn giải phóng. Nhớ ơn giải phóng dân mình.
Lửa bập bùng,. Tiếng chày khuya cắc cum cum cụp cum. Trong rừng đêm đuốc sáng lửa cháy lên bập bùng. Cum cụp cum. Đêm càng khuya tiếng vang càng xa. Vang xa, tiếng nhịp chày ba. Nhớ nhớ người chiến sĩ, ngày đêm không nghỉ tìm diệt giặc Mĩ, giải phóng cho dân mình.
Nay, dẫu còn gian khổ, mồ hôi ta đổ. Làm nương phá rẫy giữ lấy đất quê hương, người hậu phương tiếp lương gửi đạn. Ta bên bạn là bạn bên mình, cùng đồng tình là giặc thua ta. Tiếng nói líu lo, lời ca trong vắt. Nhìn trong đôi mắt đều thấy mỗi người. Một nụ cười tin chắc tương lai.
Lửa bập bùng, tiếng chày khua, cắc cum cum cụp cum, cum cụp cum, cum cụp cum, cắc cum cum cụp cum.
Tiếng cười vui đẩy lui đêm vắng vẻ, có ai đi về phía những hàng cây. Mời vô đây cùng nghe khúc nhạc hay, khúc nhạc đêm nay dùng nhịp đệm bằng chày. Đuốc gần tàn nhịp càng thêm rắn rỏi. Bóng trăng lên vừa khỏi những đồi cây. Người chưa ngơi đã sẵn bao người thay. Cối gạo vơi đi và rồi gạo lại đầy.
Ê! Gạo giã chày tay, gạo mang trên vai để ngày mai đây túi anh có đầy. Ê! Gạo trắng lại thơm, ngon lắm nồi cơm, thơm tình quân dân trắng trong tình nước. Nhớ ơn giải phóng dân mình.
Đuốc gần tàn. Tiếng chày khuya cắc cum cum cụp cum. Trăng đã lên, trăng sáng ngời, sáng soi muôn đời. Cum cụp cum. Tiếng chày như tiếng nhạc dồn dã, Vui sao, giã thêm càng mau.Ê! Tiếng gà đã gáy màn sương phủ xuống. Mồ hôi pha lẫn đẫm ướt suốt đêm dài.
Ê! Tiếng chày chưa dứt mặt trời đã thức, đàn chim náo nức vỗ cánh tung bay lên. Mừng một đêm giã thêm nhiều gạo, bao nhiêu gạo là bao nhiêu tình. Này là tình của người hậu phương. Tiếng súng Phước Long chờ mong tin thắng, người đi xa vắng rồi sẽ có ngày. Về đường này thăm sóc Bom Bo. Lại nghe tiếng chày nhịp nhàng trên sóc Bom Bo.
=> Bài này nhóm hát sẽ tập cho CTT4, những đoạn in nghiêng là dành cho hát bè.