THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: 1 hoạt động của Nhóm TN-E (Nhóm Tình nguyện - Ea Hleo) - huyện Ea Hleo- Đăk Lăk

Họ tên
    vũ minh cường
    Thanks
    4

Mặc định 1 hoạt động của Nhóm TN-E (Nhóm Tình nguyện - Ea Hleo) - huyện Ea Hleo- Đăk Lăk

Ngay sau buổi “Off đại chiến Bang hội” của DTEAHLEO.COM. Sáng ngày 23 tháng 5 năm 2011, Nhóm hoạt động vì cộng đồng của học sinh eahleo do bạn Ngân làm nhóm trưởng đã kết hợp với Đoàn thanh niên Tổ dân phố 5, thị trấn Ea Đrang tổ chức thăm, tặng quà và dọn dẹp xung quanh nhà cho 2 hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn của tổ dân phố 5:

1. Thăm và tặng quà cho gia đình cô Nguyễn Thị Bào, 39 tuổi, trú tại Nhóm liên gia 4, tổ dân phố 5, Thị trấn Ea Đrang.
    Gia đình cô Bào thuộc diện gia đình khó khăn, chỉ với 400 cây càffê, một mình cô Bào phải tần tảo đi làm thuê mướn nuôi dạy 2 đứa con lớp 7 và lớp 2 (Chồng cô bỏ mẹ con cô đi với người đàn bà khác). Thật đáng mừng khi đến thăm gia đình cô Bào là cả 2 con của cô đều là học sinh tiên tiến năm học 2010-2011.

Thấy nhóm tình nguyện vì cộng đồng Ea Hleo và đoàn thanh niên của Tổ dân phố 5 đến thăm và tặng quà cô Bào không khỏi xúc động và gửi rất nhiều lời cảm ơn đến Nhóm tình nguyện vì cộng đồng Ea Hleo và Chí đoàn thanh niên của Tổ dân phố 5 đã đến thăm và tặng 30 cuốn vở trắng cho các con của cô.

Bạn Ngân thay mặt Nhóm tặng quà cho con út của cô Bào

2. Thăm và tặng quà cho gia đình bác Trần Ngọc Tân, 52 tuổi, trú tại Liên gia 5, Tổ dân phố 5, thị trấn Ea Đrăng. Gia đình bác Tân là một gia đình đặc biệt khó khăn, không có nương rẫy, nghề nghiệp không có….
    Năm nay Hai vợ chồng bác đều hơn 50 tuổi nhưng vẫn phải thường xuyên phải đi làm thuê đủ mọi ngành nghề: phụ hồ, cào bồn cafê, làm cỏ…. để nuôi dạy 1 đưa con út học lớp 8 và 1 cháu ngoại tên Thảo mẹ bị mất ngay sau khi sinh. (Bố của bé Thảo thường xuyên rượu chè, say sỉn không lo và bỏ mặc không chăm sóc) Hai vợ chồng bác Tân đã đón cháu ngoại về nuôi từ khi cháu được 3 tháng tuổi, Tính đến tháng 5/2011 thì bé Thảo đã được 2 tuổi.

Trước khi Nhóm tình nguyện bước vào thăm gia đình thì khung cảnh đầu tiên hiện ra là một ngôi nhà xây được chắp vá, chỗ xi măng, chỗ thì chắp bằng ván, bạt…. Vừa bước vào nhà thì nhóm tình nguyện vì cộng đồng Ea Hleo không khỏi ngỡ ngàng khi năm 2011 mà tại ngay trung tâm thị trấn Ea Đrang lại có một gia đình hoàn cảnh khó khăn đến mức: Nhìn xung quanh trong nhà không có vật dụng gì đáng giá, ngay cái Áo thun của bác Tân đang mặc cũng đã cũ sờn, vài chỗ đã bị rách toang….

Đến thăm gia đình Bác Tân và bé Thảo, Nhóm tình nguyện đã cùng với Chi đoàn Tổ dân phố 5 dọn dẹp vệ sinh xung quanh nhà Bác, làm cỏ bắp (ngô) giúp gia đình bác và tặng bé Thảo 1 phần quà nho nhỏ gồm trái cây và vài lốc sữa.

Bên ngoài gia đình bác Tân

Trong nhà bác Tân.

Bạn Ngân tặng quà cho bé Thảo

Bí thư Chi đoàn TDP 5 làm cỏ cùng Nhóm TN-E

Cùng với thanh niên Tổ dân phố 5 Làm cỏ Bắp cho gia đình bác Tân

chụp hình trước khi chia tay gia đình bác Tân.

Mong cho Gia đình bác Tân sớm tìm ra cách thoát nghèo và hơn hết bé Thảo sẽ luôn khỏe mạnh – ngoan ngoãn – lớn lên sẽ không phụ công lao của ông bà ngoại là bác Tân.

nguồn từ: http://dteahleo.com/showthread.php/2...3%B3-kh%C4%83n