THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Bài hát sinh hoạt ngày 21/6/2011

Họ tên
    nguyễn thị sương mai
    Thanks
    485

Mặc định Bài hát sinh hoạt ngày 21/6/2011

VIỆT NAM GẤM HOA
    Minh Châu

Ta hát trên đất mẹ, hùng thiêng sông núi dạt dào. Đây nòi giống Tiên Long giống Lạc Hồng. Đây non nước uốn thân rồng. Ta hát trên đất mẹ Việt Nam hai tiếng tự hào. Đây nòi giống Tiên Long giống Lạc Hồng. Đây khí phách trong tim hồng.
    Non nước Việt Nam qua rồi ngàn cơn chiến chinh, giờ đây sóng reo vui bờ thái bình. Người Việt yêu nghĩa nhân, nuôi hòa bình nuôi sức dân, lướt qua tháng năm đau thương phù vân. Thương chiếc áo dài xinh ôm hồn của em khiết tinh, đẹp như dáng quê hương ngày thanh bình. Tình quê hương thiết tha sơn hà dệt nên gấm hoa. Ánh dương thắm tương lai đang chờ ta.
    Yêu thương đón đàn con miền xa ngóng trông hoài hương. Mẹ giang cánh tay ân tình mong người về đây chung mái gia đình. Bao dung mẹ Việt Nam ngàn năm dưỡng nuôi đàn con, dù cho nắng mưa mỏi mòn nhưng lòng mẹ như trời cao mãi còn.
    Việt Nam mến yêu! Việt Nam mỹ miều! Tình yêu chảy trong máu tim ta. Việt Nam gấm hoa! Việt Nam thiết tha! Triệu muôn trái tim cùng hát vang bài tình ca.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Viet-Nam-.../IW6WW8A0.html

HỒN QUÊ
    Thanh Sơn

Anh theo em qua những cánh đồng thơm lúa Việt Nam. Nơi bao năm xa cách tưởng chừng hôm nay lớn dần. Lòng buồn vời vợi xa xôi, gợi lại kỉ niệm khôn nguôi. Thương khói lam ban chiều và mái tranh thưở còn nằm nôi.
    Cây me che bóng mát mỗi chiều ta đứng chờ nhau. Dư âm xưa như ngỡ sống lại bên giây phút đầu. Lời nào ngọt ngào cho nhau, tình nào hò hẹn mai sau. Thôi hãy xem như cuộc đời ngủ quên chìm vào lãng sâu.
    ĐK: Những năm tháng xa rời bạn bè, nhớ thương quá cây phượng ngày hè. Mùa nước lên điên điển trổ bông, bao nhiêu buồn vui ôm trọn vào lòng. Lục bình trôi níu dòng đời trôi. Giọt lệ rơi thắm mặn bờ môi. Uống chung nhau chén tình ngớt trào để quên thương đau.
    Quê hương em con gái áo bà ba gánh mạ non. Câu ca dao trên lúa bốn ngàn năm hơn vẫn còn. Còn ruộng đồng mùi thơm rơm, đường về nhà càng vui hơn. Ta hãy đong cho thật tràn, chén tình đậm đà mến thương. Ta hãy đong cho thật tràn, chén tình đậm đà mến thương.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=2P0BPTspWk

GIAO DUYÊN

Gặp em tôi mến liền, em ơi em – em cười thật hiền. Gặp em tôi mến liền, em ơi em – em cười thật duyên.
    Là chi? Tên em í a là gì? Cho tôi xin biết đi đừng có dấu tôi làm chi – cho tôi xin biết đi đừng có giấu tôi làm gì.

CHÂN TRỜI MỚI GỌI TA
    Phạm Trọng Cầu
    Cờ Đoàn ta tung bay trong gió, giục bước ta đi xá gì gian khó. Đi lên xây nước non này. Quê hương đang lớn từng ngày. Hành trang tuổi trẻ là bài ca tin yêu cuộc sống.
    Vì ngày mai trên quê hương mới, nào sát vai nhau sánh cùng thế giới. Tương lai non nước đang chờ. Con tim thôi thúc từng giờ. Hạnh phúc nào bằng vì quê hương hiến dâng cuộc đờị.
    ĐK: Nào cùng đi, mở những con đường con đường thanh niên nối những miền đất nước yêu thương. Một màu xanh, xanh thắm đất trời, màu xanh khát vọng tuổi trẻ ta đang vươn tới.
    Về vùng xa, về biển lên rừng có bàn chân ta trong những ngày bão lũ mưa tuôn. Và niềm vui, môi thắm nụ cười theo ta đi tới những chân trời sáng tươi.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=ibdDlT1xKL

MÙA HÈ XANH VẪY GỌI
    Huy Cường
    Mùa hè trên quê hương tôi, nghe rộn vang bao bước chân tình nguyện. Về những miền quê xa xôi, cho đồng xanh vang đầy tiếng hát.
    Mùa hè trên quê hương tôi, ôi đẹp sao áo xanh tình nguyên. Về những miền quê xa xôi, cho cuộc đời còn mãi thêm xanh.
    ĐK: Bạn ơi, bạn ơi bạn ơi nhanh lên! Mùa hè xanh thôi thúc ta lên đường. Bạn ơi, bạn ơi, bạn ơi nhanh lên! Mùa hè xanh trong trái tim ta. Bạn ơi, bạn ơi, bạn ơi nhanh lên! Mùa hè xanh thôi thúc ta lên đường. Bạn ơi, bạn ơi, bạn ơi nhanh lên! Mùa hè xanh trong trái tim ta.
    http://www.cakhucvietnam.com/ca-khuc...goi/SBOVMRYLCI

CÁNH ĐỒNG TUỔI THƠ
    Lư Nhất Vũ

Em đi theo ba em ra đồng thăm lúa chín. Làn gió lăn tăn dòng kênh xanh. Đầm sen thơm ngát cành rung rinh. Má em qua cầu tre. Em thương yêu quê em, em thêm thương yêu cánh đồng thơm lúa mới. Đàn sáo líu lo chào ban mai, chiều xuống tắm sông đùa vui.
    Em đem cơm cho ba khi trời chưa đứng bóng. Ngồi dưới áng mây trời bay ngang. Còn con trâu nghé thì lang thang. Cỏ non thà hồ ăn. Đêm trăng thu mênh mông sương rơi lung linh mái chèo khua sông nước. Đời má với ba còn gian nan. Thì có các con thật ngoan.
    Khi đi đâu xa quê trong lòng em vẫn nhớ: Cầu ván bắc qua dòng kênh xanh. Đường con chim én liệng quanh quanh. Tuổi thơ bên mẹ cha. Em mang theo quê em trong mơ bay theo cánh vàng thơm lúa chín. Ngày tháng ấu thơ làm sao quên lời má hát ru âu ơ.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=DBZlhTt3L9

ƠI CUỘC SỐNG MẾN THƯƠNG
    Nguyễn Ngọc Thiện
    Có chú chim non nho nhỏ, cất tiếng líu lo như muốn ngỏ. Buổi sáng quanh ta như xao động, như bầu trời xanh ươm ước mơ. Này chú chim ơi cho nhắn gửi lời hát tin yêu trong trái tim mọi người. Cuộc sống hôm nay tuy vất vả, nhưng cuộc đời ơi ta mến thương. Ta đã nghe trong tiếng cười đường tương lai đang rực rỡ. Ta đã nghe trong tim mình lời yêu thương của con người.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Oi-Cuoc-S.../IWZ98IWE.html