THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [8/3]_[ý nghĩa các loại lẳng hoa]

Họ tên
    NTKY
    Thanks
    327

Mặc định [8/3]_[ý nghĩa các loại lẳng hoa]

Ý NGHĨA CỦA CÁC LOẠI LẲNG HOA

Các sạp hoa của Đội CTXH đã xuất hiện với rất nhiều lẵng hoa xinh xắn, đáng yêu. Đến với Shop hoa tươi của Đội CTXH của chúng tôi các bạn sẽ không khỏi bất ngờ trước vô vàn những kiểu dáng cũng như tên gọi lẵng hoa vô cùng độc đáo như: cung đàn tình yêu, tháp Eiffel, kỉ niệm xưa… Vậy làm sao để lựa chọn những lẵng hoa phù hợp nhất để tặng cho mẹ, cho bạn hay cho “nửa kia” với những ý nghĩa trọn vẹn nhất?

Nếu bạn đang băn khoăn chưa biết chọn lẵng hoa nào để dành tặng cho mẹ, người phụ nữ quan trọng nhất của cuộc đời bạn, người mà dù có nói yêu thương đến đâu đi chăng nữa cũng không bao giờ đủ. Thì lẵng Yên Bình với ý nghĩa ấm áp và dịu dàng của tình yêu thương, Ngôi nhà tình yêu, Thăng trầm như một lời thầm cảm ơn đến người phụ nữ cả đời đã vun vén, chăm chút cho tổ ấm, hay Cung đàn tình yêu tạo nên những nốt nhạc yêu thương ru giấc ngủ cho những đứa con từ ngày đầu nôi. Ngoài ra, các lẵng hoa như Cúc dĩa, Ngôi nhàMặt trăng cũng rất phù hợp để dành tặng cho Mẹ trong dịp đặc biệt này đấy.

Tuy được làm từ những chất liệu quen thuộc như tre, dừa, lục bình…qua bàn tay khéo léo của chính các bạn Đội viên Đội CTXH đã trở thành những phần quà đẹp nhất cho người phụ nữ mình yêu thương rồi đấy, các bạn có muốn cho riêng mình những lẵng hoa độc đáo này không? Hãy đến với Shop hoa tươi của chúng mình để lựa chọn cho mình những món quà ưng ý nhất nhé!

Bên cạnh những mặt hàng quà tặng đang ngày càng nở rộ thì hoa tươi từ lâu vẫn được xem là món quà không thể thiếu trong dịp 8/3, nhưng tặng hoa gì, số lượng bao nhiêu vẫn còn là câu hỏi nhỏ trong việc lựa chọn của các bạn thì ở đây, chúng mình sẽ giới thiệu một số loại hoa thích hợp tặng trong dịp này nhé!

Hoa Hồng từ lâu đã gắn liền với hình ảnh người mẹ và trở thành một bông hoa được lựa chọn phổ biến vào Ngày của Mẹ. Hoa hồng là thiêng liêng đối với nữ thần Hy Lạp Isis, được xem như là người mẹ lý tưởng và hoa hồng cũng tượng trưng cho Đức Trinh Nữ Maria. Hoa hồng biểu hiện ân sủng, sang trọng và sự đánh giá cao, trong khi hoa hồng vàng tượng trưng cho tình bạn và niềm vui, vì vậy cả hai màu sắc đều hoàn hảo để dành tặng cho mẹ của bạn.

Một lựa chọn thanh lịch cho Ngày Của Mẹ là hoa Tử Đinh Hương. Bạn có thể đã nghe nói rằng hoa tử đinh hương tượng trưng cho tình yêu mới (đó là lý do tại sao họ được phổ biến tại các đám cưới). Tuy nhiên, loài hoa này cũng biểu tình yêu giữa mẹ và con, làm cho những bông hoa đẹp này thành một sự lựa chọn đặc biệt vào Ngày của Mẹ.

Hoa Diên Vĩ tượng trưng cho tình cảm và sự ấm áp. Những bông hoa tuyệt đẹp mang màu sắc của một cầu vồng, mặc dù hoa diên vĩ màu trắng và màu xanh có xu hướng phổ biến hơn cho Ngày của Mẹ.

Hoa Lan là một biểu tượng cho con đàn cháu đống, và cũng biểu hiện cho sự tinh tế và vẻ đẹp. Mỗi bà mẹ sẽ yêu một bó hoa đẹp kỳ lạ này vào Ngày của Mẹ.

Hoa Cẩm Chướng: Theo truyền thuyết Kitô giáo, hoa cẩm chướng màu hồng được cho là đã phát triển đầu tiên từ mặt đất, nơi Đức Trinh Nữ Maria đã rơi nước mắt vì cái chết của Chúa Giêsu. Bởi vì điều này, nhiều người tin rằng hoa cẩm chướng là một biểu tượng của tình yêu vĩnh cửu của một người mẹ. Hoa cẩm chướng màu hồng, cũng như những đóa hoa màu đỏ và trắng, thường được gói trong bó hoa cho Ngày của Mẹ.

Hoa Tulip: Hoa tulip được mang ý nghĩa gắn liền với cuộc sống mới, tổ chức từ thiện và mùa xuân. Với vẻ đẹp duyên dáng, những bông hoa Tulip luôn luôn là một lựa chọn phổ biến cho Ngày của Mẹ.

Hoa Lily Mặc dù hoa Lily thường được xem là một loại hoa của mùa Phục Sinh nhưng chúng cũng thường được sử dụng vào dịp lễ Ngày của Mẹ. Nhiều nghệ nhân cắm hoa luôn thêm một vài bông hoa Lily trộn lẫn vào bó hoa dành tặng vào Ngày của Mẹ.

Một số loại hoa khác: Biểu tượng ý nghĩa của các loại hoa không phải là yếu tố duy nhất khi bạn muốn mua hoa Ngày của Mẹ. Cũng xem xét màu sắc yêu thích của mẹ: Hoa thủy tiên hoặc hoa hướng dương là sự lựa chọn khá cho các bà mẹ yêu thích màu vàng; hoa cẩm tú cầu màu xanh, cúc hoa đồng tiền màu hồng và hoa mẫu đơn đỏ cũng là những bông hoa đầy màu sắc mà mẹ của bạn sẽ yêu thích.

Chắc hẳn đến đây các bạn đã có thể lựa chọn những loại lẳng hoa thích hợp để dành tặng Mẹ trong dịp Lễ 8/3 này rồi phải không? Vậy còn dành tặng cho một nửa yêu thương hay những đối tác của mình thì sao? Hãy truy cập thường xuyên Shop Hoa tươi Đội CTXH trường Đại Học Kinh Tế TP.HCM để biết thêm những thông tin thú vị tiếp theo các bạn nhé!

BBT