THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Con trai cũng có những lúc "yếu mềm"

Họ tên
    Ch3rrY^^~<3
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    630

Smile Con trai cũng có những lúc "yếu mềm"

Con trai cũng có quyền được yếu đuối chứ, bởi ai mà chẳng có những giây phút khó khăn trong cuộc sống.
    Chắc chắn là con trai thì phải mạnh mẽ rồi, nhưng điều đó không có nghĩa là các teen boy không được buồn khi mình đang gặp chuyện. Con gái cũng hiểu và thông cảm lắm chứ, vì thế, con trai hãy cứ để con gái được ở bên cạnh chia sẻ cùng con trai nhé!
    Hãy tâm sự với con gái
    Con trai thường ít tâm sự với con gái những khi buồn hoặc lo lắng điều gì đó, thay vào đó là... chơi game, nghe nhạc hoặc "tự kỉ" một mình. Có thể vì sĩ diện, cũng có thể vì con trai không muốn con gái phải lo lắng và suy nghĩ. Thế nhưng dù vì lí do gì đi chăng nữa thì con trai hãy cứ trải lòng mình cùng con gái, đừng cố che giấu nỗi buồn trong lòng. Bởi vì khi buồn mà không có người ở bên cạnh cảm giác thật cô đơn, lạc lõng. Có thể con gái không biết cách làm cho con trai cười như con trai vẫn an ủi con gái, có thể con gái không biết dỗ dành và đưa ra những lời khuyên sâu sắc, hợp lí như con trai vẫn làm dành cho con gái, nhưng con gái có thể im lặng ngồi bên con trai và cho con trai cảm giác ấm áp, thân thương nhất mà.
    Quỳnh (18t) nói: “Trong cuộc sống ai cũng có lúc gặp thất bại, gục ngã. Điều quan trọng là bạn có biết đứng lên hay không? Với tớ, là con gái hay con trai đều như nhau cả mà thôi, bởi vì ai cũng là con người, cũng có cảm xúc. Có khi hạnh phúc nhưng cũng không thiếu những lúc tuyệt vọng. Người ta đã nói hạnh phúc nhân đôi còn khi mình chia sẻ nỗi buồn cùng người khác thì nó sẽ tiêu tan và dần biến mất. Vì thế con trai đừng cố tỏ vẻ mình “không sao” khi gặp vấn đề gì đó. Các bạn hãy cứ “tâm sự” với người mà bạn tin tưởng. Bởi khi nói ra được nỗi lòng của mình bạn sẽ thấy rất nhẹ nhàng. Đừng nghĩ là con gái sẽ “coi thường” con trai trong những khoảnh khắc ấy. Ngược lại, con gái còn thấy vui hơn khi mình được các bạn tin tưởng như vậy!”
    Hay bạn Trâm (17t) thì chia sẻ: “Tớ thích một người con trai mạnh mẽ, nhưng điều không có nghĩa là người ấy không được buồn, không được khóc. Không phải bao giờ mọi chuyện cũng theo ý muốn của mình, vì thế tớ luôn mong được là người bên cạnh để cùng cậu ấy chia sẻ những nỗi buồn đó. Trong tình cảm cần phải có sự sẻ chia và cảm thông chứ”.

Đừng tức giận khi con gái quan tâm
    Nhiều lúc, khi teen boy phải đối mặt với một chuyện căng thẳng nào đó, bạn ấy sẽ không đủ tỉnh táo và bình tĩnh trong mọi vấn đề. Đây chính là nguyên nhân chính khiến cho con gái hay “bị” con trai “bắt nạt” mỗi lần lại gần và an ủi con trai. Việc này con gái cũng dễ hiểu và dễ dàng bỏ qua cho con trai thôi. Vì khi ấy con trai cần yên tĩnh một mình, không muốn bị ai quấy rối, làm phiền, để mặc mình tự gặm nhấm nỗi đau.
    Thật ra những lúc bị con trai “hắt hủi” như vậy, con gái cũng thấy buồn và tủi thân lắm lắm. Nhưng con gái vẫn “nhường” con trai hết, để “món nợ” đấy sẽ “xử lí” sau. Lúc đó, con gái chỉ muốn muốn giúp con trai cảm thấy thoải mái, lạc quan hơn mà thôi! Bởi khi nhìn thấy con trai buồn con gái cũng chẳng vui được. Vì thế con trai đừng nổi nóng với con gái nhé!
    Chẳng may bạn trượt đội tuyển học sinh giỏi, bạn là niềm hi vọng số 1 của trường nhưng đi thi lại không đạt giải khiến mọi người thất vọng, rồi thì xung đột với bố mẹ, cãi nhau kịch liệt, hiểu lầm ghê gớm với thằng bạn thân từ hồi để chỏm, bạn bị loại khỏi đội tuyển bóng rổ, người thân của bạn gặp chuyện không hay, gia đình gặp chuyện khó khăn, bế tắc… Vô vàn lí do khiến con trai tưởng như mình rơi xuống vực thẳm. Những lúc ấy, chẳng có lí do gì mà con trai lại không thể không chia sẻ cùng con gái được cả. Con gái không nhìn thấy những điều như vậy mà cho rằng con trai kém cỏi, con trai vô dụng, con trai yếu đuối đâu. Lúc con gái buồn, con gái cần con trai bên cạnh, vậy tại sao lúc con trai buồn, con trai lại không mở lòng mình và để con gái quan tâm? Con trai có biết rằng, được bên cạnh để chia sẻ cùng con trai cũng chính là một niềm vui của con gái hay không? Biết đâu con gái có thể đưa ra những ý kiến “thông minh” đột xuất giúp con trai giải quyết được vấn đề của mình thì sao?
    Hãy cứ mở lòng mình, con trai nhé. Đừng bắt mình phải mạnh mẽ mọi lúc, mọi trường hợp, mọi hoàn cảnh. Con gái cũng có thể là người che chở cho con trai những lúc ấy lắm chứ

Thỏa thuận như vậy nhé con trai

[link: http://kenh14.vn/c4/2012031110332821...uc-yeu-mem.chn]