THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: I'm gifted, so are you - "Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế"

Họ tên
    MKPro
    Thanks
    72

Mặc định I'm gifted, so are you - "Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế"

Chia sẻ cho mọi người!!!!

Rất bổ ích đấy, là sách Best Seller đó!!!

* Tác giả: Adam Khoo
    * Dịch giả: Trần Đăng Khoa - Uông Xuân Vy. Lời dịch dễ hiểu, cô đọng, súc tích.
    * “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế” đã trở thành một trong những quyển sách bán chạy nhất toàn quốc chỉ sau 2 tháng phát hành qua FAHASA.
    * Sách có bán rộng rãi tại các nhà sách FAHASA trong nước.
    * Sách được xuất bản bởi NXB Phụ Nữ.
    * In 4 màu trên giấy bóng đẹp với rất nhiều hình ảnh và màu sắc sinh động.
    * Số trang: 279
    * Trọng lượng: 550 gram
    * Giá bìa: chỉ có 88.000 đồng (chỉ bằng 1/3 so với sách gốc tiếng Anh mà chất lượng tương đương)
    * Sau khi quyển sách này phát hành, có nhiều ebook lậu bất hợp pháp ra đời. Hiện nay, trên trang chủ của dịch giả Trần Đăng Khoa đã cho phép download đầy đủ ebook Tôi tài giỏi, bạn cũng thế với chất lượng tốt hơn ebook lậu rất nhiều.
    “Họ đã cười khi tôi nói rằng tôi sẽ trở thành học sinh giỏi nhất lớp. Cho đến khi thầy chủ nhiệm phát sổ điểm…!”
    Đó là câu chuyện về Adam Khoo, tác giả của quyển sách “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế!.”

Chào bạn,

Bạn sẽ hiểu tại sao “họ cười” khi biết rằng Adam từng là một học sinh kém nhất trong những học sinh kém. Và khi Adam thật sự trở thành học sinh giỏi nhất lớp, rồi nhất trường…

Đã bao nhiêu lần bạn tự hỏi mình rằng…

* Đâu là bí quyết của các học sinh giỏi toàn diện?
    * Làm thế nào để bạn phát huy tối đa tài năng tiềm ẩn bên trong bạn?

Đúng thế! Việc gì cũng có bí quyết riêng của nó.

Hãy dành cho bản thân bạn MỘT ngày để đọc quyển sách “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế!” và khám phá các phương pháp học siêu đẳng - bí quyết mà Adam và hàng ngàn học sinh trên toàn thế giới áp dụng và thành công vượt bậc!

Bạn cũng sẽ thành công khi bạn biết cách:

* Tăng cường sự tự tin và làm chủ cuộc sống.
    * Áp dụng các công cụ học bằng cả não bộ như Sơ Đồ Tư Duy (Mind Mapping®).
    * Phát triển trí nhớ siêu việt để ghi nhớ các sự kiện, con số một cách dễ dàng.
    * Thành thạo việc quản lý thời gian và xác định mục tiêu.
    * Phát huy tối đa khả năng tiềm ẩn bên trong bạn để đạt những thành tích cao nhất có thể.
    * Áp dụng các phương pháp thi cử hiệu quả để “chiến đấu” và “chiến thắng” trong các kỳ thi quan trọng.
    Khi bạn sở hữu ebook này trong tay, bạn cũng sẽ có được những quyền hợp pháp sau đây:

* Quyền được chia sẻ không giới hạn cho người thân và bạn bè.
    * Quyền được chia sẻ không giới hạn thông qua mạng Internet dưới bất kì hình thức nào bạn thích (trên diễn đàn, trên blog,…)
    * Tuy nhiên, việc chia sẻ ebook lậu (không phải phiên bản hiện đang được chia sẻ miễn phí tại Vươn Tới Thành Công) vẫn bị xem là bất hợp pháp, vì ebook lậu chất lượng kém làm ảnh hưởng nặng nề đến uy tín của chúng tôi.

Và bạn cũng KHÔNG có những quyền sau đây:

* Thay đổi, thêm hay bớt bất kì nội dung nào của ebook này.
    * Sử dụng ebook này vào mục đích thu lợi bất chính (bán lại ebook, in trái phép,…)
    * Trích dẫn nội dung của ebook này mà không ghi lại “Nguồn vuontoithanhcong.com“
    (Nguồn vuontoithanhcong.com)

Link Download đây:
    http://www.mediafire.com/?ztnmagttiie

Phải dùng chương trình Adobe Reader 9.0 mới đọc được nhé!!! (PDFViewer, Foxit ko đọc được đâu)

Link Download Adobe Reader 9.0 Portable ở đây: http://ctxh.vn/diendan/showthread.php?t=196

View more latest threads same category:

"Say YES if you can!"

2. The Following 2 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

Khỉ Đại Ca (10-08-2014), nhok_hama (04-11-2010)

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Trích dẫn Gửi bởi truelove_219 Xem bài viết
    cuốn sách này có thể sánh ngang với những tuyệt kĩ võ học mà vẫn lưu trùyên trên giang hồ như Tịch tà kiếm phổ,Thiên Long bát bộ,Tứ thập nhị chân kinh...thật là lãng phí khi bỏ qua một cuốn sách hay,phải luyện đến cảnh giới cao nhất của võ học mới được
    một ngày em hỏi anh:anh yêu em hay yêu cuộc sống của anh?anh trả lời rằng:anh yêu cuộc sồng của anh,em quay mặt đi mà ko nhận ra rằng em là cuộc sống của anh
    a đúng là một tay kiếm giang hồ, kinh thông võ học, bái phục bái phục
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    Lãng Nhân
    Đang ở
    Nơi nổi tiếng nhất Biên Hòa
    Thanks
    7

Quả là một người có trình độ võ học cao siêu,kịch tà kiếm phổ,Thiên Long bát bộ,Tứ thập nhị chân kinh đều đã đọc qua và so sánh.Ko rõ trình độ võ công đã đạt đến cảnh giơi nào.Hi vọng có một ngày được tỷ thí võ công.@__@ bộ võ công gần đấy nhất mà tại hạ tu luyện là Đắc Nhân Tâm ........

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

a cho e mượn đi, nghe danh đã lâu mà chưa có duyên kì ngộ
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    Lãng Nhân
    Đang ở
    Nơi nổi tiếng nhất Biên Hòa
    Thanks
    7

Gặp mặt anh đi anh cho em mượn
    cuốn sách khá hay,nhưng theo nhận xét của bản thân anh thì còn nhiều điểm ko thể ứng dụng vào thực tế ( ít nhất là với con người Việt Nam)

Họ tên
    phương tùng
    Thanks
    188

Smile

em đọc cuốn nầy rồi. cuốn sách này rất hay, có rất nhiều điều để mình học hỏi đấy

Họ tên
    Vân
    Thanks
    0

cuốn sách này rất hay nhưng có nhiều cái không thể áp dụng được, vì cơ bản là nền Giáo dục Việt Nam khác nền Giáo dục Singapore hoàn toàn, Giáo dục ở Việt Nam, hic, nhận xét thẳng thắn là sgk quá nhiều chữ, chữ chồng chất chữ, chương trình học quá nặng T_T
    Nhưng mà ít ra em cũng áp dụng được vài cái hay hay ^^ hiệu quả đem lại ko nhỏ

Họ tên
    Nguyễn Tri Phương
    Thanks
    0

sách này e cũng đọc rồi nhưng chẳng áp dụng đc bao nhiêu, hjx
    ĐIỀU HẠNH PHÚC NHẤT LÀ LÀM CHO NGƯỜI KHÁC CƯỜI NHƯNG LÀM NGƯỜI KHÁC KHÓC VÌ MÌNH THÌ HẠNH PHÚC HƠN

Nguyễn Tri Phương
    Nick yahoo: decon_phh
    Đt: 01655527724

Họ tên
    Lý Hoàng Long
    Đang ở
    Đất mũi Cà Mau
    Thanks
    187

Truelove_219 nhắc đến tuyệt kĩ võ học mới nhớ ra. Đỉnh cao của nó là CỬU ÂM CHÂN KINH - tuyệt học cao nhất của giới võ lâm. bên cạnh đó không thể không kể đến "Thái cực quyền" do sư phụ Võ Đang Trương Tam Phong sáng chế, "Đại cẩu bổng pháp" và "Hàng long thập bát chưởng" uy trấn giang hồ của Cái bang phái, hay "Càn không đại nã di" bí kiếp của Minh giáo, "Lục mạch thần kiếm" của dòng tộc Đại Lý nổi tiếng, "Quỳ hoa bảo điễn" mà Đông Phương bất bại đã tu luyện thành công, "Độc cô cữu kiếm" của Độc cô cầu bại...
    Cũng không thể không kể đến thuật Khinh công mà tất cả các bậc anh hùng hỏa hán trong vỏ lâm đều sử dụng để di chuyển và triển khai các thế võ...
    Mỗi thế võ có cái hay và một đòi hỏi khắc khe cho người luyện nó, nhưng nền tảng căn bản đều từ các bộ kinh pháp và võ chiêu của thiếu lâm sử học. Võ lâm tôn sùng và tranh nhau học được các bí kiếp để lên ngôi minh chủ.
    Suy ngẫm...
    Tong công việc học tập hay rèn luyện kĩ năng ngày nay cũng vậy! mỗi người sẽ có một phương học tập, chia sẽ hay trau dồi riêng phù hợp nhất với mình và các bạn khác! nhưng sẽ phải có những kiến thức căn bản nhất định làm nền tảng...vì vậy nên cố gắng hoàn thiện và tìm cho mình môi trường thích hợp nhất hen!!!
    "Hãy bước đi và đừng bao giờ từ bỏ con đường mình đã chọn. nhưng cứ bước đi vài bước hãy đứng lại suy nghĩ và cảm nhận rồi hãy bước tiếp bạn nhé!"

LÝ HOÀNG LONG.
    Lớp KT17-K34
    Quê: CÀ MAU
    ĐT: 0.939.212.959 hoặc 0780.3883.343
    Y!M: longdv_7@yahoo.com.vn
    Mail: lyhoanglong.kt@gmail.com
    Truy cập nhé mọi người: http://www.kynang.edu.vn/

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2