THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [CDTN2016_ Bù Gia Mập_ Điểm tin hoạt động kỳ 1]

Họ tên
    NTKY
    Thanks
    327

Mặc định [CDTN2016_ Bù Gia Mập_ Điểm tin hoạt động kỳ 1]

Bù Gia Mập- Điểm tin hoạt động kỳ 1

Mang theo mình những lời chúc, niềm tin, tình cảm mà hậu phương gửi gắm, cùng với lửa, nhiệt huyết và mong muốn góp chút sức trẻ của mình cống hiến, giúp đỡ cho những miền quê còn nhiều khó khăn, các chiến sĩ mặt trận xã Bù Gia Mập, huyện Bù Gia Mập, tỉnh Bình Phước đã lên đường với sức khỏe dồi dào và tinh thần hăng hái nhất của tuổi đôi mươi.
    Mới đó mà đã hơn một nửa chiến dịch trôi qua, chúng ta hãy cùng nhau điểm lại các hoạt động của các chiến sĩ Bù Gia Mập nhé!

Vào sáng ngày 30/6, các điểm nhà đồng loạt khai giảng lớp ôn tập hè thu hút được khá đông các bé thiếu nhi từ mẫu giáo tới cấp 2 cùng tham gia.

Bên cạnh việc ôn tập lại kiến thức cho các em, các bạn chiến sĩ Bù Gia Mập cũng đã thực hiện nhiều chương trình vui chơi để thay đổi không khí và tạo ra nhiều niềm vui cho các em thiếu nhi như:
    Chiều ngày 3/7 “Ngày hội tuổi thơ” đã thu hút được hơn 200 em thiếu nhi trong toàn xã tham gia. Đến với ngày hội, các em được thỏa sức vui chơi ở các gian hàng trò chơi dân gian, trò chơi vận động. Bên cạnh đó các bạn chiến sĩ còn dành tặng những tiết mục văn nghệ vô cùng đặc sắc như: rối, kịch và flashmob, mang lại nhiều tiếng cười cho các em thiếu nhi.

Ngày 4/7 nhà Trùm Xi đã tổ chức “Ngày hội vệ sinh thân thể” vơi các hoạt động như cắt móng tay, hướng dẫn các bé các bước rửa tay đúng cách, in dấu vân tay, và nhảy flasmod.

Đêm văn nghệ của đội hình Văn nghệ xung kích diễn ra ngày 7/7

Sáng ngày 10/7 tại trường Tiểu học Đinh Bộ Lĩnh các chiến sĩ thường trực xã Đăk Ơ và Bù Gia Mập đã phối hợp tổ chức "Ngày hội Thổi cơm" tại trường Tiểu học Đinh Bộ Lĩnh xã Đăk Ơ. Đây là một hoạt động giao lưu nhằm gắn kết tình cảm, trao đổi kinh nghiệm cũng như tạo ra một sân chơi cho các bạn chiến sĩ của cả hai đội hình.

Ngày 11/7 nhà Mạnh Mẽ (thôn Bù Rên) và nhà Mộng Du (Đắk Á) đã phối hợp tổ chức chương trình hội trại cho cho các em thiếu nhi thôn Bù Rên và Đắk Á với các hoạt động như: dựng lều trại, tổ chức các trò chơi, ẩm thực.

Với mục đích giúp các em thiếu nhi có thể giao lưu, học hỏi, bổ sung thêm kiến thức về môi trương, tầm quan trọng của rừng, cũng như tạo ra sân chơi bổ ích trong dịp hè vào ngày 12/7 tại trường trung học cơ sở Bù Gia Mập đã diễn ra “Ngày hội Bảo vệ môi trường”. Các em thiếu nhi đã cùng với các chiến sĩ đi bộ tuyên truyền trên tuyến đường hơn 2km, cuộc thi rung chuông vàng, dạy làm các sản phẩm tái chế. Bên cạnh đó còn kết hợp với chương trình: “Dấu ấn tình nguyện” chụp và trả ảnh miễn phí cho hơn 120 em thiếu nhi.

Ngày 13/7 Nhà Trùm Xi đã tổ chức ngày hội thể thao.

Nhìn lại một nửa chặng đường đã qua, 15 ngày, khoảng thời gian không phải quá ngắn, và cũng không quá dài, nhưng cũng phần nào giúp các chiến sĩ có những trải nghiệm vô cùng thú vị ở mảnh đất đỏ thân thương Bù Gia Mập. Chúc các chiến sĩ của chúng ta thật nhiều sức khỏe và hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình trong nửa chặng đường còn lại nhé!