SÀI GÒN GIÁNG SINH
Noo Phước Thịnh

Trời Sài Gòn vừa sang Đông. Đêm lạnh nhìn từng giọt sương rơi. Trên trời ngàn vì sao
hồn nhiên sáng soi. Chào mừng một mùa đông sang. Làn gió mang đến tin vui. Chuông thánh vọng khắp muôn lối. Cầu chúc an vui mọi nhà. Và Giáng Sinh cũng đã đến rồi. Giờ phút chào đón năm mới sắp giao mùa. Trời đất như biết Sài Gòn đã lập Đông. Ngàn vì sao lấp lánh lung linh diệu kỳ.
ĐK: Hãy thắp sáng niềm tin. Một tương lai hạnh phúc đẹp tươi. Cho mùa Xuân mang bao ước mơ, bao ước vọng. Cất tiếng hát bạn ơi. Và ta xin chúc cho người người. Cùng hát khúc hát mến yêu cuộc đời.

TIẾNG CHUÔNG NGÂN

Nhạc ngoại lời Việt

Mừng ngày chúa sinh ra đời, nào mình cùng nắm tay vui cười! Hòa bình đến cho muôn người, cùng cất tiếng ca mừng vui! Mừng ngày Giáng sinh an hòa, mừng hạnh phúc cho muôn nhà! Từ thành phố hay đồng quê muôn nơi vui tiếng hát ca vang lừng.
Đêm Noel ….. Đêm noel…… Ta hãy cùng vui lên !
Đêm Noel, ơi đêm ta xin ơn trên ban hòa bình cho trần thế
Đêm Noel! Chuông vang lên! Chuông giáo đường vang lên
Đêm Noel ….. Đêm Noel….. Ta hãy chúc nhau câu cười

CHIẾC XE NAI

Thanh Thảo

Đêm vắng không người rét căm căm. Mưa tuyết đang phủ bay trắng tinh. Nghe tiếng chuông vọng đến vang vang. Đêm tối tăm bỗng dưng sáng ngời. Vang tiếng trượt dài chiếc xe nai. Và bóng người tóc bạc rất quen, đem đến cho đời tiếng reo vui. Đây đó vang tiếng cười trẻ thơ.
Như đêm tối bỗng nhiên lùi xa. Cùng tối tăm mịt mù. Nào cùng nhau ta cất tiếng hát. Với ánh sao đêm sáng ngời. Đêm tối nghe vọng tiếng xe nai. Nghe trái tim của ta sáng sao. Đang hát theo nhịp chiếc xe nai. Hòa tiếng cười yêu đời trẻ thơ.
Đêm Chúa Giáng Sinh ngàn ánh sao. Ngời sáng lên hòa tiếng ca. Hát vang lời chúc nhau. Niềm ước mơ ngày Giáng Sinh. Bầu trời đầy ngàn sao. Đang hát với nhau tiếng ca vang lừng...

THÌ THẦM MÙA XUÂN

Mỹ Linh

Từng chồi non xanh mơn man. Từng hạt mưa long lanh rơi mùa xuân. Và trong ánh mắt lấp lánh. Lời yêu thương yêu thương ai ngập ngừng.
Mùa xuân đã đến bên em. Và mùa xuân đã đến bên anh thì thầm. Làn gió khẽ vuốt tóc em. Và làn gió nói cùng em nhớ thương.
ÐK: Và em đã biết nói tiếng yêu đầu tiên. Và em đã biết thương nhớ biết giận hờn. Mùa xuân đã đến bên em trao nụ hôn. Và mùa xuân đã trao cho em ánh mắt anh.
Để rồi, đắm say. Để rồi ngất ngây. Để rồi, đắm say. Để rồi ngất ngây.

WE WISH YOU A MERRY CHRISTMAS

Nhạc ngoại lời Việt
We wish you a Merry Christmas. We wish you a Merry Christmas. We wish you a Merry Christmas and a Happy New Year. Good tidings to you. Where ever you are. Good tidings for Christmas and a Happy New Year.
Cùng nhau vui. Giáng Sinh trong hòa bình. Cùng nhau vui. Giáng Sinh trong huy hoàng. Cùng nhau vui. Giáng Sinh trong an lành và một năm mới bình an.
Cầu sao bao tươi vui trên khắp các nẻo đường. Một Giáng Sinh đầy phước hạnh và một năm mới bình an.

HAI MƯƠI

Quốc Bảo

Đón em về, thấy chân trời đầy mây trắng. Gió xuân về, em rực rỡ giữa rừng hoa. Ngày vừa hai mươi, em ùa vào đời, đời vừa hai mươi xanh lạ. Đón em về, thấy trên tay em nở lộc xuân.
ĐK: Một mùa về rất mới đón em vào trong xinh tươi. Đón em về viếng thăm chân trời hồng nắng. Môi trầm tiếng ca làm thơm vườn trăng. Hai mươi em tung tăng cho vui đời. Em là nụ cười rất mới gió đưa vào xuân chơi vơi. Có em là thế gian thêm một ngày thắm. Thêm một tiếng ca để xuân tràn căng. Hai mươi em cho đời một giấc mơ.
Có em về, thấy chân trời hồng hơn trước. Có em về, thơ chợt có những vần vui. Nụ cười hai mươi, khoe tình hiền lành, tình tròn hai mươi thơm nồng. Đón em về, thấy trong tim em rực hồng thôi. (ĐK)