THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nhóm lân cần làm những gì để phát triển?

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    217

Mặc định Nhóm lân cần làm những gì để phát triển?

Chúng ta sẽ tập như thế nào cho hiệu quả, vừa có thể nâng cao thể lực cho nhóm viên, vừa giúp mọi người có kĩ thuật tôt?
    Chương trình tập như vậy có quá nhẹ? Hay chúng ta cần tập thêm vào buổi thứ Bảy?
    Và rất nhiều những vấn đề khác. Mong các bạn sẽ cùng nhau giải quyết.

View more latest threads same category:

Họ tên
    thanh nguyen minh
    Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    355

thứ 7 dc đó anh Tiệp, cần phải cố gắng mỗi buổi sáng hít 30 cái hít đất là ok ấy.....Mog là sẽ thực hiện dc.. CỐ lên các anh chị và các bạn..
    Thanks
    Nụ cười có thể làm cho 1 ai đó sống dzậy
    Nguyễn Minh Thanh
    Email: nguyenminhthanh0101@gmail.com
    Yahoo: boy_thienthanh_komuadong
    Phone: 01656032254
    Hãy trân trọng những gì mình đang có và cố gắng kiếm những gì mình chưa có

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    217

Còn các đồng chí khác có đồng ý không?
    Chúng ta sẽ tập lân vào thứ Ba, thứ Bảy và Chủ nhật.
    Nhưng các anh lớn thì bảo không cần thiết phải tập thêm buổi thứ Bảy, vì các anh đâu cần tập thế cũng múa tốt rồi.

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

theo mình thì chúng ta cần tập thể lực nhiều hơn vì nhiều lý do:
    1) khi bạn có thể lực thì thời gian bạn tập luyện sẽ dài hơn và cường độ tập sẽ cao hơn
    2) khi biểu diễn trong công tác thì mọi người đã trải qua một ngày làm việc rất mệt đặc biệt là nhóm lân nên viêc có một sức khỏe tốt càng quan trọng.
    3) và nền sức khỏe tốt thông qua các bài tập thể lực cũng là nền tảng cho các bài biểu diễn lân.
    một số điểm cần lưu ý:
    1) khi tập luyện các bạn còn rất nhát trong phần tập thể lực. chưa đổ mồ hôi đã than mệt. (theo đúng thời lượng thì một bài khởi động sẽ mất khoản 45 phút.)
    2) bài lân thì ai cũng muốn múa công phu nhưng khi múa thì thể lực, khả năng đều chưa thể nào đạt tới và dẫn tới bài lân thất bại.( gần đây mình chưa thấy bài lân nào được xem là tạm ổn hết). đánh giá của hội sinh viên trường: "các bài lân hiện giờ không đủ chất lượng để đưa vào biểu diễn nữa, nếu bạn muốn biểu diễn thì phải cat chương trình như các đơn vị khác."
    3) hiện giờ mọi người đang quá tập trung vào các tuyệt chiêu mà quên mất cái hồn con lân nằm ở đâu. khi xem lại các đoạn clips thì không thấy nét đẹp nào cả mà phần lớn là múa "điên".
    đó là một số điều mà mình muốn nói để mọi người có thể để ý mà sửa chữa mong rằng một ngày gần đây nhóm lân sẽ lấy lại vĩ trí đứng của nó.
    để yêu một ai đó trước hết phải yêu chính bản thân mình vì chúng ta chỉ có thể cho những gì chúng ta có

5. The Following 2 Users Say Thank You to gautruc For This Useful Post:

Lil Dream (22-03-2010), nplam1007 (23-03-2010)

Họ tên
    No Inf
    Thanks
    2

Theo tôi nghĩ nếu đã tập thứ 7 thì tất cả cùng tập, không có sự phân biệt lớn nhỏ gì hết. Văn ôn - võ luyện thì mới tài được chứ. Cây kiếm quý nhưng không mài cũng chỉ là cây kiếm cùn. Cho nên đã là thành viên nhóm lân, thì không câu nệ chuyện lớn = giỏi = không phải tập. Ở đây chúng ta có các anh lớn - là để chúng ta tôn trọng. Chứ không phải nói các anh lớn - là để các anh không tập. Nói thế các anh nghe được cũng thấy kì kì đó. Dĩ nhiên, các anh lớn còn phải đi làm, hoặc đi thực tập... nên anh nào tham gia được với chúng ta bữa nào thì quý bữa đó.
    Các bạn nhóm lân cũng nên rèn thêm cho mình tính tự giác, và tự tìm hiểu thêm về Lân. Chứ không phải là cứ đến giờ sinh hoạt thứ 3 là mới là giờ tập lân. Tôi nghĩ về một chuyện mà các bạn đã được biết đó là việc tham khảo clip trên mạng. Chỉ cần vào trang web www.youtube.com với từ khoá "lion dance" là các bạn đã có rất nhiều clip tuyệt đỉnh để học hỏi. Chúng ta xem bộ tấn, các bước đi, cách Lân di chuyển, chớp mắt...rồi tưởng tượng thử là mình đang múa như thế - có sự cảm nhận của riêng mình. Từng thành viên nhóm Lân nên tự phát triển mình rồi sau đó cả nhóm Lân mới có thể đi lên được. Đừng ngồi đó cho rằng các anh không chỉ dạy mình nhiều nên mình không biết nhiều. Các thành viên K34 cần cố gắng hỗ trợ nhóm trưởng, đặc biệt trong việc khích lệ tinh thần lẫn nhau và lên tình thần cho các em K35. Phong cách luyện tập và làm việc của K35 sau này khi mà các em K36 vào sẽ là sự phản ánh gần giống nhất phong cách của các bạn.
    Đôi dòng góp ý, chúc nhóm lân sẽ luôn phát triển để cho dù như thề nào đi nữa thì (mượn 2 câu thơ trong bài thơ "Hoa Mai" của thiền sư Mãn Giác) "..mạc vị xuân tàn hoa lạc tận. Đình tiền tạc dạ nhất chi mai." Thân!

7. The Following 3 Users Say Thank You to invmen For This Useful Post:

Lil Dream (22-03-2010), nplam1007 (23-03-2010), tony00 (22-03-2010)

+ Trả lời Chủ đề