THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 27, ngày 27/10/2015

Họ tên
    Xuyến Nguyễn
    Thanks
    37

Mặc định Tờ bài hát số 27, ngày 27/10/2015

LIÊN KHÚC HÁT TRÊN NÔNG TRƯỜNG XANH

ĐỒNG ĐỘI
    Hoàng Hiệp

Chúng tôi ngồi kề vai bên nhau, trăng treo trên đầu súng. Ánh lửa hồng bừng soi đêm thâu, làn khói che sương mờ. Bạn tôi đang mơ, nơi làng quê yêu dấu, có con kênh đào lúa xanh hai mùa mát cánh đồng. Còn tôi đang mơ, mơ người tôi yêu dấu, cách xa muôn trùng mà lòng không xa.
    Chúng tôi nằm đầu gối trên tay, nghe chim kêu ngoài bãi. Mắt đưa nhìn trời sao lung linh, chuyện mãi quên đêm dài. Bạn tôi cho hay, sau này xong chiến đấu sẽ lên nông trường sớm hôm trên đồng lái máy cày. Còn tôi mong sao, bao ngày tôi đang sống sẽ không bao giờ mờ nhạt mai sau.
    Giữa khu rừng ngàn năm âm u, nơi biên cương chùa tháp. Chúng tôi thường đổi trao suy tư, cùng thắp ngọn lửa hồng. Cùng chia cho nhau, bao hiểm nguy gian khó, giữa cơn mưa rừng, những khi lưng tựa vách chiến hào. Nhiều khi vui sao, đang hành quân chiến đấu, lá thư quê nhà chuyền tay cho nhau.

HÁT TRÊN NÔNG TRƯỜNG XANH

Thế Hiển

Nông trường cao nguyên, lòng tôi bao mến yêu. Gió về thênh thang, rừng lao xao lá xanh. Mây mờ sương trắng nhẹ buông xuống ngang trời. Lưng đồi mái ấm tỏa làn khói lam chiều.
    ĐK: Chồi non xanh ngát vươn nhanh trên khắp nông trường. Đường mòn dốc cao bao dấu chân người qua. Mồ hôi rơi xuống hòa mưa nắng ươm xanh khát vọng. Sương gió đêm rừng đồng đội vui đốt ngọn lửa hồng.
    Tháng ngày gian lao hằn lên những vết chai. Sẽ còn nhớ mãi từng buồn vui khó phai. Những người thanh niên (Thanh niên, thanh niên xung phong) về đây với nông trường (Thanh niên, Thanh niên xung phong). Áo bạc sương gió mà đời xanh khát vọng. Áo bạc sương gió, mà tình yêu vẫn không nhạt phai.

NHƯ KHÚC TÌNH CA

Nguyễn Ngọc Thiện

Tôi vẫn thấy em như ngày nào dù nắng nông trường làm chiếc áo bạc màu. Đôi mắt sáng long lanh nụ cười dù những nhọc nhằn còn in dấu trên vai.
    Gió ơi! Nhờ gió mang theo những yêu thương nồng cháy trong tôi, đến em và ướp hương hoa để cho tôi nghe một thoáng bối rối.
    Như cánh én tôi đi tìm xuân, tìm đến nông trường đầy nắng gió bụi mờ. Tôi sẽ hóa cơn mưa đầu mùa, để thấy em về bên lá non xanh.

YÊU BẰNG TÌNH LOÀI NGƯỜI

Gần nhau trao cho nhau yêu thương tình loài người. Gần nhau trao cho nhau tin yêu đừng gian dối. Gần nhau trao cho nhau ánh mắt nhân loại này. Tình yêu trao cho nhau xây đắp nên tình người.
    Cho dù rừng thay lá xanh đi. Cho dù biển cạn nước bao la, ta vẫn yêu thương nhau mãi mãi. Cho dù mình không nói với nhau. Cho dù chỉ nhìn mắt nhau thôi, ta vẫn yêu thương nhau dài lâu.

SÁT CÁNH BÊN NHAU

Sỹ Luân

Tình yêu sẽ luôn luôn còn mãi. Tình bạn sẽ luôn luôn còn hoài. Để ta sẽ mãi mãi khắc ghi một thời thơ ấu dấu yêu. Một điều ước tuy thật nhỏ bé, ta sẽ ước có nhau suốt đời.Tình bạn sẽ mãi mãi không phai, không phai bạn ơi.
    Hãy nắm tay nhau bạn ơi bạn ơi. Để cho những ước mơ bay thật xa. Hãy nắm tay nhau bạn ơi bạn ơi. Để cho ta mãi luôn luôn gần nhau. Hãy hát lên đi bạn ơi bạn ơi. Để nụ cười sẽ luôn trên bờ môi. Hãy hát lên đi bạn ơi bạn ơi. Để cho cuộc sống thêm bao niềm vui.
    Dù mai có nhọc nhằn, có những gian nan. Và cũng có giận hờn với những mưu toan. Bạn hiền ơi hãy vững tin cùng nhau vượt qua điều đó. Và trên bước đường đời sẽ thấy vui hơn. Vì ta có bạn bè sát cánh bên nhau. Cùng nhau vượt qua ngàn cơn bão tố phong ba.
    ĐK: Tình yêu sẽ luôn luôn còn mãi.Tình bạn sẽ luôn luôn còn hoài. Để ta sẽ mãi mãi khắc ghi 1 thời thơ ấu dấu yêu. Một điều ước tuy thật nhỏ bé, ta sẽ ước có nhau suốt đời. Tình bạn sẽ mãi mãi không phai, không phai bạn ơi.
    Tay trong tay nào ta cùng vui ta cùng ca hát. Tay trong tay nào ta cùng vui ta cùng quay đều. Tay trong tay nào ta cùng vui theo nhịp chân bước hấy hây hầy...

TÌNH BẠN

Nhạc: Nước ngoài
    Lời : Mây Trắng

Ngày đó còn thơ bé, ta vui chơi hát ca nô đùa, không lo âu cuộc đời ngày mai biết đổi thay làm sao. Và những buồn vui đến bạn cùng tôi bước qua. Tình bạn thân của ta mãi không bao giờ cách xa.
    Bạn thân chúng ta cùng chung bước nhịp nhàng trên biết bao nẻo đường. Bạn thân chúng ta sớt chia buồn vui có nhau. Tình bạn đẹp tươi trong sáng nụ cười còn luôn trên môi. Ngày nào thơ bé cười vui cùng những lúc giận hờn. Vô tư vui biết bao. Bạn thân ơi dù rằng cuộc đời mai sau, có biết bao nhiêu đổi thay, xin nhớ cho rằng, ở mọi nơi bạn luôn có tôi người cùng sớt chia.
    Rồi một ngày mỗi đứa đi một đường. Mỗi chí hướng, mỗi ước mơ tình yêu. Bạn ơi xin nhớ rằng buồn vui luôn có tôi luôn bên bạn chia sớt. Nụ cười còn luôn trên môi. Ngày nào thơ bé cười vui cùng những lúc giận hờn. Vô tư vui biết bao. Bạn thân ơi dù rằng cuộc đời mai sau, có biết bao nhiêu đổi thay, xin nhớ cho rằng, ở mọi nơi bạn luôn có tôi người cùng sớt chia.

Playlist tờ bài hát số 27, ngày 27/10/2015: