GIẤC MƠ MONG TÌM THẤY

Vũ Quốc Việt

Một chiều tôi đi tìm về nơi phố xưa. Lối nhỏ thân quen nay sao bộn bề. Lũ trẻ lang thang như đang ngậm ngùi chờ ngóng những giấc mơ. Rồi một đêm qua lạnh lùng giữa phố xa. Có đứa run run đôi tay nghẹn ngào. Có đứa lom khom đôi chân tật nguyền và than van. Dòng đời trôi mãi có lúc sương khuya nghe ướt lạnh. Chú bé co ro giữa phố chợ lạnh lùng gối chăn. Giật mình đêm mưa nhớ thấy cha đi về với mẹ. Quấn quýt bên nhau con dỗi hờn, mẹ lặng lẽ dỗ dành.
ĐK:Từ khi em sống kiếp lang thang đơn côi lạnh lùng. Đời em chưa biết phút yên vui yêu thương ngọt lành. Tuổi thơ em chưa biết tung tăng vui chơi bạn bè. Tuổi thơ em chưa áo, chưa cơm, chưa vui học hành. Ôi đau xót!
Đời phiêu du ca hát ta xin dâng lên lòng thành. Lời hôm nay ta hát cho em yêu thương mộng lành. Hỡi nhân gian thương xót em thơ tương lai mịt mờ. Bàn tay ơi cứu giúp, em thơ tìm được những giấc mơ.
Khi mùa đông sắp đến cũng là khi lòng nghe giá rét. Muốn chạy ngay về nơi tổ ấm, ước ao mẹ kể chuyện, ước ao được đánh đòn rồi được cha âu yếm.

LỜI TRÁI TIM MUỐN NÓI

Lê Hựu Hà

Bạn thân ơi tôi muốn nói rằng quanh ta không ai lẻ loi. Hãy quên đi đừng tiếc nuối những tháng năm không có ngày vui. Người yêu ơi anh muốn nói cuộc đời không riêng chỉ khổ đau. Mà ngay trong từng hơi thở nỗi yêu thương không ngớt tuôn trào.
ĐK: Đẹp biết bao vòng tay thân ái, êm dịu như tình yêu trong sáng. Cuộc đời thấy ngày càng dễ thương, tình người thấy càng trìu mến hơn. Cuộc sống nay đã qua đêm dài, bao trái tim thiết tha ngồi lại cùng đất trời, chung tiếng cười.
Từng ngày qua tôi đã thấy đời mình tiêu pha không tiếc tay. Mộng mơ theo nhau đốt cháy những tháng năm không có ngày mai. Rồi một hôm tôi chợt nhớ từ bao năm mình đã ngủ say. Cuộc đời hôm nay lên tiếng đánh thức ta qua giấc mê dài!
Bạn thân ơi tôi muốn nói ngày mai đây không ai lẻ loi. Chẳng còn cô đơn hay bóng tối trước mắt ta là những ngày vui. Người yêu ơi anh muốn nói ngày nào còn tình yêu lứa đôi. Thì em ơi em hãy nhớ phải sớt chia hạnh phúc cho đời!

NÀNG XUÂN

Minh Châu

Gió vuốt ve ngàn hoa. Chim én bay la đà. Và em kiêu sa trong dáng hoa. Đã đến bên lòng ta.
Cùng sánh bước trên đường vui. Tay ấm êm môi cười. Tình yêu thăng hoa trong đất trời. Cho nắng xuân đang ngập lối.
Nàng xuân đã đến đây. Cho tình chan chứa vơi đầy. Ngàn hoa lá vui sum vầy. Cho lòng ta thêm mê say.
Niềm hạnh phúc ngất ngây. Dâng tràn trong trái tim này. Hòa lời ca chứa chan mê say. Cùng xuân phiêu du hết tháng ngày.

GỬI LẠI EM

Vũ Hoàng

Ngày mai tôi sẽ lên đường xin chào thành phố thân yêu. Ngày mai tôi sẽ lên đường tạm biệt nhé người thương. Gần nhau trong giây phút này êm đềm hạnh phúc trong tay. Nhìn nhau trao nhau nụ cười qua đôi mắt xanh như màu mây.
ĐK: Gửi lại em ước mơ bên giảng đường. Gửi lại em lúa ngô đang vào mùa. Gửi lại em phố vui qua từng chiều. Gửi lại em tiếng yêu ngọt ngào. Là la lá lá la là là là la lá lá la là là.Vì quê hương hiến dâng cho cuộc đời, chào thành phố chúng tôi lên đường.
Cùng nhau ra nơi biên thùy căm thù giục bước quân đi. Hàng me xôn xao vẫy chào tạm biệt nhé người thương. Gần nhau trong giây phút này nghe lòng rộn rã thương yêu. Dù mai xa cách chân trời đôi ta vẫn bên nhau từng ngày.

XUÂN ĐÃ VỀ

Minh Kỳ

Xuân đã về, xuân đã về! Kìa bao ánh xuân về tràn lan mênh mông. Trên cánh đồng, chim hót mừng, đang thướt tha từng đàn tung bay vui say. Xuân đã về, xuân đã về! Ngàn hoa hé môi cười vui đón gió mới. Xuân đã về, xuân đã về! Ta hát vang lên câu ca mừng chào xuân.
ĐK: Ngoài trời bao la xinh tươi bao cô gái đẹp cười trông xinh như hoa. Lập lòe tà áo xanh xanh chen bông tím vàng đẹp hơn tiên nga. Vài bầy em bé rúc rích, khúc khích tiếng cười rủ nhau vui ca. Từng đàn chim non xinh xinh tung bay khắp trời cùng ríu rít ca.
Một bài ca đón chào mừng hòa theo tiếng pháo đì đùng. Mừng xuân nay đã về rồi và mùa đông vượt qua. Ngập trời bao tiếng chào mừng, nàng xuân duyên dáng về rồi. Về gieo bao thắm tươi vui lòng ta thấy yêu đời.

ĐOẢN XUÂN CA

Thanh Sơn

Nghe xuân sang thấy trong lòng vui chứa chan. Tiếng hát vui vang đó đây ôi rộn ràng. Kìa mùa xuân đang đến trước thềm. Gần xa điệu nhạc xuân êm như bức tranh tô đẹp thêm.
Xuân ơi xuân vẫn muôn đời yêu mến xuân. Nhấp chén vui ta chúc nhau ly rượu mừng. Ngày đầu năm hạnh phúc phát tài. Người người gặp nhiều duyên may xuân thắm tươi hương nồng say.
Ai xuôi ngược trên khắp nẻo quê hương. Nhớ quay về vui đón mùa xuân yêu thương. Lòng dạt dào hồn xuân nao nao, thật tuyệt vời mùa xuân thanh tao. Ta chúc nhau những gì đẹp nhất lòng nhau.
Đôi uyên ương sánh vai nhịp nhàng thắm xinh. Dưới nắng xuân trông buốm hoa đang tỏ tình. Còn mùa xuân đem vui đất trời, còn nụ cười nở trên môi. Nhân thế luôn mong đợi xuân.

Playlist tờ bài hát số 06, ngày 5/1/2016: