THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: [Lân Tết] - Quần Lạc Đường

Họ tên
    Nguyễn Hoàng Phúc
    Thanks
    59

Post [Lân Tết] - Quần Lạc Đường

Đây là bài lân của đoàn lân sư rồng Quần Lạc múa ở miếu ông góc đường Trương Định - Nguyễn Du, em ra trễ wá nên bị mất bài múa đồng diễn 6 con lân T.T hức hức ... chỉ quay đc chừng này thôi ^^! dụng cụ quay là nokia 5320 cùi pép với camera chỉ 2.0mp nên chất lượng rất kém, âm thanh lẫn màu sắc đều ... ko trung thực >"<
    Lân lễ phật, ăn dưa gang và ... bị chó cắn ))

Mai hoa thung :

Bonus thêm bài múa rồng nữa cho xôm

Sau khi tận mục sở thị thì em cũng có một số nhận xét cá nhân như sau ^^
    - đoàn lân này múa cũng ko đẹp, đi theo nhịp cũng ko khớp, múa tháp bị té ... năm nay lân vương Nhơn Nghĩa Đường ko múa ở Tao Đàn bùn ơi là rầu ...
    - đầu lân chủ yếu là vẫy tai và nhấp miệng chứ cũng ko chớp mắt, lúc múa ít khi để lộ người múa bên trong
    - đuôi lân múa rất tốt, động tác rất thoải mái ko bị thụ động (vẫy đuôi, vẫy mang, lắc mông ...) và múa rất khớp với đầu, lúc lên tuyệt chiêu thì đuôi đứng tấn cũng khá cao chứ ko thấp lắm, lúc múa cũng ko bao giờ để lộ người múa, lúc lên tuyệt chiêu cũng ko để đầu nhô lên quá cao, lưng của lân ko bị gãy khúc
    - cách cột đai lưng của đầu lân khác với nhóm mình: dây đai ngoài quấn ngang lưng thì còn quấn qua 2 đùi rất chắc chắn để ko bị tuột, ko bị đau hông ...
    Vâng ^^ vào các buổi tối từ đây cho đến mùng 3 sẽ có các đoàn lân diễn trong hội hoa xuân Tao Đàn, nhiệt liệt kêu gọi các anh chị và các bạn đi chung với em cho vui và ... mang theo máy quay, máy ảnh đt em cùi wá way ko rõ gì hết

View more latest threads same category:

Last edited by nhphuc1993; 22-01-2012 at 01:07 PM.

2. The Following 10 Users Say Thank You to nhphuc1993 For This Useful Post:

co 3 la (23-01-2012), dangvan1308 (23-01-2012), gackiem8690 (03-02-2012), hongvank36 (22-01-2012), Mạnh Trần (23-01-2012), nhok_hama (22-01-2012), nplam1007 (22-01-2012), Ruồi Giấm (22-01-2012), Ruồi Trâu (24-01-2012), xuancuong_kt08 (22-01-2012)

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

Hoan nghênh tinh thần của em.. Cố lên!

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Anh phải công nhận là xem bài lân này vui thật. mình phải học hỏi cách xử lý tình huống như là tình huống bị "chó cắn" như thế này... Đối với việc nhận xét một bài lân thì việc chỉ ra những cái hay "khả dĩ" để nhóm học hỏi là điều quan trọng nhất. Và muốn làm được điều đó thì trước khi tham khảo các bài lân khác mình cần nắm được những điều cơ bản về lân của đội mình. hy vọng sẽ có nhiều bạn cùng vào thảo luận về clip cũng như ý kiến P đưa ra.

Các anh và các chị ở TP cố gắng sắp xếp đi chơi với nhau và ở chỗ nào có lân nhé.
    Nguyễn Phương Lâm k34. Social Work Team.
    Email:nplam1007@gmail.com
    yahoo: bigboy_is_your_friend101
    Phone number: 0945718111

5. The Following 3 Users Say Thank You to nplam1007 For This Useful Post:

nhok_hama (22-01-2012), nhphuc1993 (23-01-2012), Ruồi Giấm (22-01-2012)

Họ tên
    Nguyễn Hoàng Phúc
    Thanks
    59

dạ ^^ theo em biết thì lân nhóm mình pha lẫn cổ điển và hiện đại, chủ yếu thể hiện vẻ đẹp hình thể, cảm xúc của lân, ko có mai hoa thung (em nghe nói lúc trước có nhưng từ khi anh Thiện té tháp bị chấn thương bị bãi bỏ từ dạo ấy ...), một phần do em ra trễ nên ko way đc bài múa trên đất của họ >"< cách nhận xét "khả dĩ" như anh nói em cũng chưa hiểu rõ (ko có anh chị nào đi coi chung với em T.T) nên tạm thời em chỉ biết so sánh điểm giống và khác của lân mình và lân người thôi tối nay em đi quay bài lân của Liên Hữu Đường nhưng cũng bị mất bài múa trên đất, đang way mai hoa thung thì hết pin >"< thiệt là chán wá ...

7. The Following 2 Users Say Thank You to nhphuc1993 For This Useful Post:

Mạnh Trần (23-01-2012), Ruồi Giấm (23-01-2012)

Họ tên
    Vũ Đặng Hà Vân
    Thanks
    679

cảm ơn bạn phúc nha, công nhận bạn rất tích cực xem và quay . hôm bữa em cũng một chương trình nói về lân sư rồng, có một đoạn clip rất dễ thương quay con lân múa cảnh ăn bánh, chỉ vài hành động nhỏ nhưng rất sống động, đầu tiên là vờn bằng chân, dùng mũi ngửi, ăn, rồi liếm láp mình sau khi ăn, và cuối cùng là đi ngủ, cả hành động ngáp ngáp diễn cũng rất hay và tự nhiên, em không hiểu lắm về múa lân nhưng nghĩ có lẽ mình nên học tập cái này, khi diễn cảnh ăn của lân mình diễn không hay lắm, chắc nên quan sát lúc ăn của mấy con vật này , đơn giản mà hiệu quả. chút suy nghĩ của em không biết đúng hay sai, mong nhận được nhiều góp ý của các anh chị và các bạn. hix, năm nay về quê chưa được coi múa lân trực tiếp.
    The fly
    ...
    Then am I,
    A happy fly,
    If I live,
    Or if I die

Họ tên
    hùynh thanh dũng
    Thanks
    0

Mặc định bạn phúc gì ơi

lân múa bài địa bửu đó trống không khớp ở chỗ nào z bạn.
    hình như bữa đó là ngày 29 tết mà đúng ko??/chỗ diễn này là chùa bà tao đàn không phải chùa ông đâu.
    bữa đó nhảy mai hoa thung(ko ai gọi là múa tháp đâu,thường gọi là nhảy chành) 2 cặp.1 cặp té,1 cặp không té.
    để mình post clip tổng hợp quay bàng máy kts lên cho bạn xem thử coi nang lực của quần lạc nha.

10. The Following User Says Thank You to ngoctrung7200 For This Useful Post:

Lil Dream (31-03-2012)

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Smile Gui ngoctrung7200

Nếu bạn có đoạn clip của bài lân này quay với chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt hơn thì chia sẻ với tụi mình nha. Cảm ơn bạn nhiều.
    Bạn có đang tham gia Quần Lạc Đường ko?
    Nguyễn Phương Lâm k34. Social Work Team.
    Email:nplam1007@gmail.com
    yahoo: bigboy_is_your_friend101
    Phone number: 0945718111

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    217

Trích dẫn Gửi bởi ngoctrung7200 Xem bài viết
    lân múa bài địa bửu đó trống không khớp ở chỗ nào z bạn.
    hình như bữa đó là ngày 29 tết mà đúng ko??/chỗ diễn này là chùa bà tao đàn không phải chùa ông đâu.
    bữa đó nhảy mai hoa thung(ko ai gọi là múa tháp đâu,thường gọi là nhảy chành) 2 cặp.1 cặp té,1 cặp không té.
    để mình post clip tổng hợp quay bàng máy kts lên cho bạn xem thử coi nang lực của quần lạc nha.
    Rất cám ơn hảo ý của a/c!
    Me, myself & I.

Họ tên
    Nguyễn Hoàng Phúc
    Thanks
    59

oh sorry chỗ đó chính xác là miếu cầu duyên hoặc miếu 5 bà chứ ko phải miếu ông ^^ có chút nhầm lẫn hehe
    mình đánh giá bài lân này dưới góc độ là người ko biết gì hết vô tình đi qua đứng lại xem chứ ko phải 1 người múa lân chuyên nghiệp ^^ trong bài lân này mình thấy được nhiều cái hay để nhóm lân của đội ctxh có thể học hỏi, còn cái dở thì tất nhiên ai cũng có, mình hoàn toàn ko có ý phê phán (sau khi way được 3 clip ròi thì mình thấy đoàn lân nào khi múa mai hoa thung cũng bị té 1 2 lần -_- ). Nếu bạn có clip chất lượng cao thì rất mong bạn có thể chia sẻ ^^

Họ tên
    Master Jack
    Thanks
    0

Theo ngu ý của mình thì mấy bạn muốn múa cho hay, cho đẹp thì nên tìm đến 1 đoàn lân (mà mấy bạn cho là múa tốt) xin chỉ giáo. Chứ tự mày mò nhìn theo mà học thì sẽ rất lâu và khó.

+ Trả lời Chủ đề