THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [Mỗi tuần một cuốn sách] Dám thay đổi chính mình

Họ tên
    mun tồ
    Đang ở
    Tân Bình
    Thanks
    336

Red face [Mỗi tuần một cuốn sách] Dám thay đổi chính mình

Sài Gòn với những cái nắng nhẹ và những cơn mưa bất chợt của tháng 8. Thi thoảng nhớ về những hồi ức đẹp của quá khứ, tôi bắt gặp hình ảnh của tôi - tôi của ngày xưa.

Bạn của ngày xưa như thế nào?
    Bạn của hôm nay ra sao?
    Và bạn trong tương lai có gì đặc biệt?
    Và...Bạn có dám thay đổi chính mình để trở nên có phong cách, trở nên nổi trội hơn?

Chuyên mục Mỗi tuần một cuốn sách xin giới thiệu đến bạn quyển sách của tuần này có thể giúp bạn nhìn nhận và trả lời những câu hỏi đang xoay xoay trong đầu rằng: Điều gì làm bạn chưa thực sự học có hiệu quả? Bạn sẽ thay đổi chính mình để thành công như thế nào? - Cuốn sách "Dám thay đổi chính mình" của tác giả Nguyễn Đình Sơn (hay còn gọi là Tomson Nguyen).

"Dám thay đổi chính mình" đã đưa ra 6 bước thay đổi cuộc đời tương ứng với 6 phần của cuốn sách. Chỉ khi nào bạn biết chắc điểm mạnh và điểm yếu của mình, bạn mới có những bước tiến vững chắc.Bạn có thể áp dụng linh hoạt 6 bước trong phương pháp học đỉnh cao để tạo dựng thành công trong cuộc sống.
    1. Dám Thay Đổi – Khởi đầu cho tất cả. Nhận diện và lý giải nguyên nhân khiến bạn chưa có hứng thú học tập, cắt nghĩa những thói quen cản trở cơ hội thành công của bạn; đề xuất giải pháp, mô hình và chiến lược học tập hiệu quả hơn.

2. Giải phóng tiềm ẩn – Học tập đỉnh cao. Nếu bạn nắm bắt được nguyên tắc hoạt động của bộ não, bạn sẽ có kĩ năng tư duy theo cách của riêng mình và có được tâm trạng thoải mái của bộ não thông minh. Bạn cần khám phá và áp dụng phong cách học tập nổi trội của mình. Phong cách tiếp thu sẽ quyết định phong cách học.

3. Thành công luôn ở phía trước – Hãy bắt đầu. Dám đặt mục tiêu, dám lên kế hoạch học tập nghĩa là bạn dám sống với chính bản thân mình.

4. Từ động lực đến thành công – Một viễn cảnh mới. Động lực, niềm tin và sự tự tin không bỗng dưng mà có.Nó xuất phát từ thực tiễn của mục tiêu trong cuộc đời bạn.

5. Thi cử thông minh – Bước ngoặt trong học tập. Một phần của cuốn sách, có bản quyền từ Joseph Frank sẽ giúp ích cho bạn trong việc thi cử gian nan.

6. Con đường thành công – cơ hội đang đến gần. Đó chính là những ước mơ lấp lánh trong cuộc đời bạn.

"Dám thay đổi chính mình" cho khởi đầu thêm thú vị. Hãy đọc và thay đổi những khuyết điểm từ bây giờ, để bạn trong tương lai thật nổi trội, thành công và hạnh phúc.

Hãy gọi điện hoặc nhắn tin qua số điện thoại 0973 667 745 (bạn Hoàng Phúc k37) - 0165 853 0429 (bạn Lam Tuyền k37) hoặc gởi mail đến địa chỉ tusachphattriendoivien@gmail.com để mượn sách bạn nhé!

Chuyên mục Mỗi tuần một cuốn sách chúc bạn sẽ sớm thành công với những điều bổ ích từ những cuốn sách hay.