THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Góp ý!!!!!

Họ tên
    Rajze - The King
    Thanks
    73

Mặc định Góp ý!!!!!

Mục đích của ngày thứ 3 là gì, chắc mọi người cũng đã biết hỉ. Nói lại thì mọi người lại cho rằng mình nhiều chiện. Thế nên mình sẽ ko nói (^_^)

Những chuyến công tác xa.....

Những chuyến công tác đi xa của chúng ta rất wan trọng, wan trọng nhất là sinh hoạt thiếu nhi, vì đó là mục tiêu chính mà chúng ta nhắm tới. Nhưng...... mình thấy rất ít bạn thuộc những bài hát thiếu nhi, có chăng chỉ là 1 số bạn, nhưng số lượng bài hát cũng rất ít. Vậy..... có lẽ ngày thứ 3 chúng ta nên tập thêm những bài hát thiếu nhi chăng? Có thể nhờ những bài hát đó mà chúng ta mới trở nên gần gũi hơn, thân thiết hơn với các bé thiếu nhi ở những nơi mà chúng ta đến.

Đây là những lời góp ý của mình, lời văn hơi lủng củng, mong mọi người thông cảm (^_^)!!!!!

<----- Rajze ----->

View more latest threads same category:

Code:
    /*           Rajze                                               */
    /*           Phone: 0988399395.                           */    
    /* Ko bắt máy số lạ, nhắn tin trước khi gọi, thanks */

Họ tên
    Ever Lucky
    Thanks
    0

Tớ cũng đã có đi một số chuyến công tác rồi và mình cũng biết khi tới đó mình sẽ cho mấy bé thiếu nhi làm gì. Và nhất là những bài hát thiếu nhi thì không thể thiếu được. Như chuyến công tác trung thu vừa qua thì những bài hát thiếu nhi lại được hát càng nhiều. Tớ cũng vậy, tớ cũng nghe nhạc thiếu nhi, nghe riết rồi bi giờ thấy thích luôn hihi... Nên các bạn ơi, các bạn hãy nghe nhạc thiếu nhi đi rồi các bạn cũng sẽ thấy những bài hát thiếu nhi ấy cũng hay và vui không kém gì những bài hát nhạc trẻ bây giờ đâu hihi....

Họ tên
    aqing chen
    Thanks
    142

chị cũng thấy jo có nhiều bài mấy bé thiếu nhi hát mà Đội viên mình cũng hông bit đó.cũng đáng để suy nghĩ...hihi

Họ tên
    Ever Lucky
    Thanks
    0

Chị ơi nếu có buổi thứ 3 nào đó mà toàn thể đội mình chỉ hát toàn những bài hát thiếu nhi thì vui lắm chị nhỉ, vừa cho các bạn đội viên thuộc nhiều bài hát thiếu nhi hơn và cũng tạo một không khí thật vui mà bữa đó chắc các bạn cũng sẽ hát rất hăng vì hầu như mọi người đều biết đến những bài hát này, chỉ là ko nhớ lời thôi hihi...

Họ tên
    tuongvanphan118
    Thanks
    135

em thấy cái này nghe cũng hợp lý á, nghĩ lại thì đúng là ít bài về thiếu nhi thật á. nhưng em nghĩ là nên tập cho Đội mình một số bài nào đó thôi, ví dụ như khi đi công tác, các đội nhỏ do các anh chị phụ trách á, đội nào cũng ddowcj tập cho các bé mấy bài đó đến khi bắt hát thì mọi người và các bé ai cũng sẽ hát được. Còn về phần mỗi bạn thì cố gắng tự bồi dưỡng thêm vốn kiên thức âm nhạc thiếu nhi thì sẽ dễ gần với các bé hơn. Đây chỉ là em nghĩ zậy thôi. Em nghĩ hết ùi>hihi
    Ai tin sẽ được - Ai đi sẽ đến - Ai tìm sẽ thấy...yeah.Cố lên!!! Chiaki

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

bài hát thiếu nhi nhiều bài dễ thương lắm mà đúng là thỉnh thoảng ngồi hát với mấy bé một hồi k biết hát bài gì nữa luôn
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    dinhminhtrid@yahoo.com
    Thanks
    5

vậy là về nhà sưu tầm các bài hát thiếu nhi thêm nha nhok :-b, mai mốt mấy bé thiếu nhi nhờ...chị ơi chị chỉ em hát bài nì.....tới khi đó thì....xấu lắm nha
    Đừng ngại đường xa
    Đi là tới , chơi là chiến

Every One is Number 1

Rùa con thông minh!

Họ tên
    Rajze - The King
    Thanks
    73

hên xui, mà nhóm hát đâu hết rùi nhỉ, có vài người, haizzzzz
    Code:
    /*           Rajze                                               */
    /*           Phone: 0988399395.                           */    
    /* Ko bắt máy số lạ, nhắn tin trước khi gọi, thanks */

Họ tên
    adbhgfd
    Thanks
    50

tập bài hát người lớn nhiều người còn ko muốn tập
    Vì vậy cần cân nhắc nếu muốn chọn tập những bài hát thiếu nhi.......
    Nếu thấy cần thiết có thể luân phiên bài hát người lớn và thiếu nhi or xen giữa...chứ ko nên chỉ tập những bài hát thiếu nhi
    Đó là 1 vài ý kiến của mình

+ Trả lời Chủ đề