THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: CDTN2014-MTTP-[Phóng sự] - Chào những ngày xanh

Họ tên
    Nguyễn Thanh Lâm
    Thanks
    468

Mặc định CDTN2014-MTTP-[Phóng sự] - Chào những ngày xanh

Hòa chung trong không khí của những buổi sinh hoạt, những ngày lễ ra quân của Chiến dịch tình nguyện sinh viên kinh tế 2014. Đội hình Đối ứng Đội CTXH tại thành phố cũng đã bước vào những ngày hoạt động đầu tiên của mình tại hai địa điểm: Trường vừa học vừa làm 15/5 và Phường 6, Quận 3. Bên cạnh các hoạt động của từng nhà, các bạn chiến sĩ vẫn có những giờ phút hoạt động vui vẻ bên nhau cùng với toàn bộ đội hình vào mỗi tối thứ 3 và thứ 5 hàng tuần tại Sảnh A.
    Như những gợi ý hé mở về một hoạt động "bí ẩn" vào thứ 3 vừa qua, hôm nay Đội hình xin được hé mở về bí ẩn này.

Bí ẩn mang tên "Thứ 3 ngày 08/07 tại Sảnh cơ sở A" với sự tham gia của hơn 18 chiến sỹ. Nhằm mục đích rèn luyện thể lực, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các thành viên trong nhà, trong Đội hình để các chiến sĩ hiểu nhau hơn, nâng cao kỉ luật của chiến sĩ trong chiến dịch, Ban chỉ huy (BCH) đã tổ chức một buổi sinh hoạt đầy tính thử thách với các bạn.

Đầu tiên là trò "Truyền mồm" (hay còn gọi là truyền ống hút bằng miệng và đua ghe ngo). Các bạn đã thể hiện được tinh thần đoàn kết của mình ngay từ những phút bắt đầu trò chơi, các bạn dù khéo léo hơn, nhanh nhẹn hơn nhưng các bạn vẫn ở lại chờ đợi các bạn đồng đội của mình, để cùng nhau vượt qua thử thách và giành chiến thắng.

Kết thúc trò thứ nhất, bước vào trò chơi thứ hai với một tính chất hoàn toàn khác. Đầy niềm vui và phụ thuộc cực kỳ lớn vào sức mạnh của ý chí. Trò chơi này mang tên "Haha". Các bạn phải vượt qua tất cả thử thách của mình, phải đoàn kết với đồng đội của mình, bất chấp sự phá hoại của thành phần bên ngoài để giành lấy thành công cho nhà mình.

Cuối cùng, tiếp tục khác hẳn với hai trò trên, trò cuối dựa vào sự nhanh nhẹn của cá nhân, khả năng xử lý tình huống, và hơn hết là hiểu ý đồng đội của mình với một trò chơi đầy rẫy người và cạm bẫy mang tên "Ném bóng".

"Vào đội hình"

"Chạy...chạy...chạy...!!!"

"Chuẩn bị phạt đền...!!!"

Với những luật chơi và hình thức chơi mới lạ, dù khó khăn, gian khổ nhưng các bạn đã cùng nhau vượt qua tất cả hết sức đơn giản nhờ tình đồng đội của mình. BCH cũng đã có một buổi tổ chức thành công hơn mong đợi. Hi vọng trong 2 tuần tiếp theo của chiến dịch, các bạn sẽ tiếp tục thể hiện tốt vai trò của mình.

Chúc chiến dịch tình nguyện sinh viên Kinh Tế diễn ra thành công!