THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: Mùa thi ơi...!

Họ tên
    Thu Hằng Võ
    Thanks
    79

Cool Mùa thi ơi...!

Phượng nở...ve kêu...vậy là hè về rồi đó. mấy bữa nay nhìn mấy bé háo hức đăng ký mhx cũng thấy háo hức lây. nhưng mừ trước khi bước vào mhx hay tung tăng trong nắng hè thì cả nhà mình sẽ phải bước qua một cửa ải vô cùng khó khăn: THI HỌC KỲ. ưhm,cũng đã gần 3 năm ngồi ghế giảng đường, cũng đã 5 mùa thi qua và sắp bước vào mùa thứ 6, cũng gọi là có chút ít kinh nghiệm học bài thi muốn chia sẻ với các bạn ít kinh nghiệm hơn. và hi vọng rằng bài viết này sẽ là sự khởi đầu để nhiều bạn khác có những " bí kíp" học bài hiệu quả hơn sẽ chia sẻ để cả nhà mình sẽ nở rộ điểm tốt!

Thường thì sinh viên chúng ta hay có tâm lý đợi gần đến thi mới học. lúc đó bài sẽ nhiều, đôi khi có nhiều lỗ hổng, không biết bắt đầu lấp từ đâu, và rất mau nản, tâm lý chán học và sợ thi. ưhm, bình tĩnh nhé. hãy hoạch địch cho mình một lịch ôn thi rõ ràng. học từng môn một, môn này xong mới học môn khác. đừng học nhiều môn cùng lúc sẽ không hiệu quả.

Cũng đừng nên lập cho mình một kế hoạch mà thời gian chặt quá, không có thời gian rãnh. vì đôi khi bạn sẽ có nhiều việc phát sinh ngoài dự kiến ko biết cho vào đâu trong cái thời gian biểu kín mít của bạn->BỂ KẾ HOẠCH. hãy cho mình một deadline cụ thể. mấy ngày mình sẽ phải finish môn này để học sang môn khác.phân phối đều thời gian cho các môn. gần đến ngày thi xem lại môn đã học.như vậy bạn sẽ thấy an tâm hơn.

Với những môn có bài tập, bạn nên làm bài tập càng nhiều càng tốt. làm tới đâu xem lại lý thuyết tới đó, như vậy sẽ dễ nhớ lý thuyết hơn là bạn ngồi đọc lý thuyết "chay". với những môn lý thuyết, nếu ngồi đọc sách mà không nhớ, bạn nên vừa đọc vừa viết ra giấy. vạch ý chính theo sơ đồ cành cây. ví dụ: trong bài đó có bao nhiêu ý lớn. mỗi ý lớn là 1 thân cây. mỗi ý lớn có bao nhiêu ý nhỏ(cành cây). mỗi ý nhỏ đó có bao nhiêu ý nhỏ hơn( nhánh cây). cứ như vậy bạn sẽ nhớ lý thuyết dễ hơn và lâu hơn.

Một phương pháp để học lý thuyết cũng khá okie là tập trắc nghiệm có bán ở tiệm photo. đối với những môn lý thuyết quá nhiều, việc ngồi họctheo sơ đồ cành cây sẽ rất lâu. bạn làm các câu hỏi trắc nghiệm trong tập đề photo, vừa làm vừa coi lại lý thuyết phần nào có liên quan đến câu hỏi.mới đầu sẽ mất hơi lâu cho 1 câu nhưng 1 chút sẽ quen và tăng tốc độ lên thôi. cần lưu ý là tập đềthi đó chỉ có giá trị tham khảo. đừng nghĩ là đề thi sẽ ra giống như vậy. không chắc đâu. và đáp án trong đó cũng không chắc chắn 100 %. nhưng làm tập đề đó cũng là một cách học lý thuyết khá hiệu quả.

Và cuối cùng, yếu tố quan trọng là chăm chỉ và tập trung. đừng để quá nhiều thứ, quá nhiều suy nghĩ chi phối khi bạn đang ôn thi nhé!

Vài điều chia sẻ với cả nhà trước thềm mùa thi. hi vọng rằng cả nhà mình sẽ vượt qua của ải này một cách suôn sẻ và bước vào một mhx đầy khí thế cũng như một mùa hè thật vui hen!

Yêu cả nhà!