THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: làng Hòa Bình bệnh viện Từ Dũ

Họ tên
    Quynh Trang
    Thanks
    79

Mặc định làng Hòa Bình bệnh viện Từ Dũ

Thấy e ngồi cúi chống tay cúi mặt xuống đất “cô ơi dẫn e ra ngoài chơi được không”- “bé không biết gì đâu, con muốn thì cứ bế e ra ngoài chơi đi” tôi tiến đến bên e, em đang đung đưa người! tôi bế em lên ‘mắt bé không được hình thành nó chì là 1 lớp da che kin vùng xương khóe mắt’ cô y ta nói ‘e nó bị mù lẫn điếc luôn đó!’ nhìn e mà nước mắt của tôi cứ tuôn ra, bối rối tôi biết phải làm sao đây liệu e có biết được chúng tôi đang dến chơi với e không ‘tôi ôm chặt em vào lòng chỉ mong e cảm nhận được hơi ấm từ người tôi. bế em ra ngoài xem văn nghệ, e ngôi yên trong lòng tôi 1 hồi rồi e khươ người như không muôn ai đụng vào mình nửa tôi cố ôm thật chặt em,tron đầu tôi chợt xuất hiện 1 suy nghĩ ‘chương trinh văn nghê liệu có còn ý nghĩa gì khi e không thể nhìn thấy, không nhìn thấy chứ……..’ ngôi được 1 lúc rôi em quẫy người, không thể giữ e được chỉ sơ làm em đau, em ra khỏi ngươi tôi ngôi lai tư thế như lúc tôi bế em lên tay, xoa lưng cho e thiết nghĩ e sẽ cảm thấy dễ chịu nhưng em đẩy tay tôi ra, e cứ giữ mãi tư thế đó tôi bế em vao lại phòng, vừa đặt e xuống e liền nằm choài lên chân tôi ‘nhìn e ma tôi chợt nở 1 nụ cười có lẽ vì e đã kê đầu lên chân tôi cảm giác ấy có giông như cảm giác của người mẹ khi nhin thấy con minh ngủ ko nghỉ????” e ngáp liên tục cứ tương rồi sẽ ngủ nhưng bất chợt e quay người ngồi dậy e ko chiu tôi nửa, e ngôi đó lấy tay đập mạnh liên tục vào đôi mắt của mình “e ghét đôi mắt của e, tại sao nó lại ko cho em được nhìn thấy chứ????” .Rồi e lai quay về tư thế ban đầu lần này người em dật rất mạnh em rên rỉ, tôi ghé tai sát vào e “trả lại đây, trả lại đây, trả lại đây………………….” câu nói đó là e nói hay do tôi nghe nhầm chứ…….. ông trời đã cướp đi của e 2 giác quan quan trọng nhất, và cướp luôn cái quyền được nói của em. trên đời thật nhiều bất công, có ai đó cho rằng mình thật bất hạnh vì 1 lý do j đó thị bạn hãy nhìn đi xung quanh bạn còn có những người thiệt thòi như thế đó, hãy tự đứng lên băng chính nghị lực của mình đưng bao giờ đổ lỗi cho hoàn cảnh……………… bây giờ tôi mới thấm thía cấu nói “cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy; tôi lại có thêm 1 ngày để yêu thương” .
    cảm ơn e vì e đã ờ đó, đã sống để cho những người nhu nhược,những ngươi không biết quý trọng những j mình đã có biết rằng họ thật ngu xuẩn!!!!

View more latest threads same category:

2. The Following 7 Users Say Thank You to nhoc_lee34 For This Useful Post:

contam (19-06-2009), kem cafe (18-06-2009), salem (18-06-2009), SNKO (16-06-2009), TD_DT (26-09-2011), tuankhoa1987 (17-06-2009), xuancuong_kt08 (20-10-2009)

Họ tên
    MKPro
    Thanks
    72

Nhóc à! Đọc bải của em anh vui lắm. Anh cũng đang khóc nè ... Khóc vì em đã cảm nhận được điều mà em đã cảm nhận được ... Khóc vì vui nữa, vui vì em đã sống bằng chính trái tim của mình ... Hãy cứ như thế em nhé ...

Đấy chính là những gì hạnh phúc nhất mà chúng ta có!

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

sau buổi sáng đó, mỗi người trong chúng ta đều có những suy nghĩ riêng, ai rồi cũng sẽ biết quý trọng những gì mình đang có... và hãy chia niềm đau đó khi có thể nhé...

5. The Following 3 Users Say Thank You to xuancuong_kt08 For This Useful Post:

kem cafe (18-06-2009), salem (18-06-2009), SNKO (16-06-2009)

Họ tên
    Tưởng Thị Ngọc Tú
    Thanks
    7

Xót xa, xúc động, nghẹn ngào nhưng có cả hạnh phúc, hạnh phúc khi bế em trên tay, được đút cho em ăn.Hạnh phúc khi thấy 1 nụ cười khẽ nở trên môi em...
    Last edited by TNT_K34; 16-06-2009 at 12:44 AM.

7. The Following 4 Users Say Thank You to TNT_K34 For This Useful Post:

kem cafe (18-06-2009), salem (18-06-2009), SNKO (16-06-2009), xuancuong_kt08 (20-10-2009)

Họ tên
    Quynh Trang
    Thanks
    79

có ai muôn quay lại thăm các em giống mình không nhỉ??? sao thấy nhớ máy bé quá! lúc về cậu bé bị tật tay phải hỏi "khi nào thì anh chi quay lai?"

9. The Following User Says Thank You to nhoc_lee34 For This Useful Post:

xuancuong_kt08 (20-10-2009)

Họ tên
    Đỗ Thị Thanh Trúc
    Đang ở
    trái tim của ai đó (^_^)
    Thanks
    31

Tiếc vì hôm ấy Trúc ko đi,nhưng đọc bài của Trang,T xúc động lắm,khóc luôn đó,nhìn lại mình cũng là 1 người nhu nhược,ko biết quý trọng những gì mình đang có,ko biết quý trọng cuộc sống...
    Keep smiling,everything will be okey!

Họ tên
    Ku Ốc
    Đang ở
    Con đường người điên đã đi qua...
    Thanks
    36

Mỗi người trong chúng ta, ai cũng có những niềm vui, và nỗi buồn của riêng mình!
    Khi có niềm vui, chúng ta tận hưởng, và khi có nỗi buồn, ta gặm nhấm nó!
    Ta buồn ư....?
    Mỗi người chúng ta có thể có nỗi buồn riêng. Người buồn vì chuyện tình cảm, người buồn vì chuyện học hành, người vì chuyện gia đình, lại cũng có người buồn vì chuyện bạn bè...Và dường như, ai cũng có cảm giác rằng, mình là người đáng thương nhất thế giới, hay là người tội nghiệp, người gặp khó khăn nhất thế giới vì nỗi buồn của mình là buồn nhất thế giới! "Sẽ chẳng có ai buồn như tôi, hay gặp hoàn cảnh như tôi đâu...chẳng ai hiểu hết tôi đâu!"
    Chuyến đi thăm làng Hoà Bình vừa rồi, giống như Q.Trang và Cường, mỗi người hẳn sẽ có cảm xúc riêng của mình. Và SNKO có một câu chuyện nhỏ muốn đc chia sẻ với các em
    Sài Gòn.....ngày... tháng... năm...
    Cũng là cái may cho anh khi gặp các em nhỏ ấy! Ban đầu thì chỉ có ý định qua bên làng Hoà Bình đến 10h là sẽ qua nhà thờ Đức Bà đi lễ, nhưng rồi sau đó anh quyết định ở lại cho đến hết buổi, và đến chiều sẽ đi lễ cũng được!
    Chắc là các em sẽ còn nhớ một em nhỏ mất hết 2 chân, và di chuyển bằng một chút cẳng chân còn lại vừa đủ vượt qua đầu gối! Khi anh vừa đến, có lẽ thấy người lạ nên em đó chạy lại...và, việc đầu tiên em đó làm đã gây nên một ấn tượng mạnh với anh! Em đó lấy một chiếc dép xỏ vào một bên đầu gối của mình. Dù rằng em đó không có cẳng chân, không có bàn chân... Đôi dép có lẽ với em sẽ là không tác dụng gì cả!
    Với mỗi người chúng ta. Đâu có ai suy nghĩ gì khi mình mang vào một đôi dép? Có chăng là đôi dép này dẹp, đôi kia xấu...Nhưng với em nhỏ kia, có lẽ việc được mang một đôi dép sẽ là ước mơ lớn nhất cả đời của em! Có thể em mơ một ngày nào đó, em được mang một đôi dép, đi xuống cầu thang của 4 lầu, bước ra một thế giới khác - thế giới ước mơ của em - thế giới mà những con người bình thường chúng ta đang sống trong đó!
    Ta buồn ư?
    Một ước mơ nhỏ nhoi là được mang vào một đôi dép, thế mà em bé đó còn không có được, thì những điều mà chúng ta đang gặp phải sá chi?
    Những gì mình có thì thường lại chẳng biết quý trọng, và phóng đại những khó khăn mà mình gặp phải! So với những gì mà cuộc đời lấy đi của các em... để rồi trong đầu thoáng qua một ý nghĩ...
    Tự răn mình....
    ...LUI VỀ Ở ẨN...

12. The Following 3 Users Say Thank You to SNKO For This Useful Post:

contam (19-06-2009), kem cafe (18-06-2009), salem (18-06-2009)

Họ tên
    Nguyễn Tuấn Khoa
    Thanks
    7

Cám ơn em! Em cũng cho mấy anh chị 1 niềm vui khi đọc cảm nhận của em!
    Hãy yêu thương trong mỗi sớm thức dậy và lan truyền ngọn lửa CTXH em nhé!

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

lâu rồi, đọc lại bài của mày.. thấy nhớ, thấy cảm động...

+ Trả lời Chủ đề